- 13
- Sep
Nawa ne ake bukata don yin tubalin da ba a so?
Nawa ne ake bukata don yin tubalin da ba a so?
Bulo mai tsaurin ra’ayi sune kayan da ba makawa don gina murhunan masana’antu da murhu. Kafin sanya tubalin da ba a so, shirya slurry da aka yi amfani da shi. Matsakaicin girman barbashin slurry bai kamata ya wuce kashi 20% na haɗin ginin masonry ba. Kayayyakin jiki da sinadarai na laka ya dace da irin da ingancin tubalin da ke hana ruwa. Lokacin siyan bulo mai ƙyalƙyali, yana da kyau a nada mai ƙera don shirya turmi mai hana ruwa don hana haɗuwa.
①: Hanyoyin shirye -shirye na laka
Bukatun gabaɗaya don shirye -shiryen laka mai ƙyalli yakamata ya dogara da nau’in masonry, kuma daidaituwa da abun cikin ruwa na slurry yakamata a ƙaddara bisa gwaje -gwaje. A lokaci guda, bincika ko kaddarorin masonry (lokacin haɗin gwiwa) na grout ya cika buƙatun masonry. Lokacin haɗe -haɗe na ƙwanƙwasa ya dogara da kayan da girman samfurin mai ƙin yarda, gaba ɗaya bai kamata ya wuce mintuna 2 ba, kuma an zaɓi lamba da daidaituwa na ƙuƙwalwa daban -daban gwargwadon nau’in masonry.
Za a aiwatar da ƙudurin daidaiton laka daidai da buƙatun ƙa’idar masana’antar ƙasa ta yanzu “Hanyar Gwaji don Daidaita Mud.” An ƙaddara lokacin haɗewa daidai gwargwadon buƙatun ƙa’idar masana’antar ƙasa ta yanzu “Hanyar Gwaji don Lokacin Haɗa Mud.”
Akwai hanyoyi guda biyu don shirya laka: Haɗin ruwa na halitta da haɗuwar sunadarai. A cikin masonry na murhunan masana’antu da murhu, yawancin su ana shirya su ta hanyar haɗakar sinadarai, kuma ana ƙara madaidaicin coagulant. An rarrabe shi da saurin ƙarfafawa da sauri, ƙarfin haɗin gwiwa, kuma babu raguwa bayan nutsewa a babban zafin jiki. Koyaya, bayan aikace-aikacen ginshiƙan da ke haɗe da ruwa, ruwan zafi mai zafi a cikin murhu yana ɓarkewa, injin turmi yana da sauƙin zama mai rauni, kuma ginin ba shi da ƙarfi. Bugu da ƙari, yakamata a yi amfani da murƙushewar ɓarna da aka shirya a rana ɗaya.
2: Hanyar lissafin yawan amfani da laka
A halin yanzu, babu wata hanya mai kyau da za a auna buƙatar lalataccen laka ga duka tanderun masana’antu. Saboda iri daban-daban na murhunan masana’antu da tubali, yana yiwuwa a gina bulo mai ƙyalli na musamman. Bulo mai ƙyalƙyali mai ƙima ko matsayin masonry ya bambanta, kuma adadin laka mai ƙyalli da aka yi amfani da shi don ginin bulo ɗaya a bangon tanderu shima daban ne. Kasan tanderu daban. A halin yanzu, tushen amfani da yumɓu mai ƙima a cikin kasafin kuɗi ko kimanta injiniyan makera na masana’antu shine madaidaicin tubalin da ake amfani da shi wajen gina bangon tanderu. Bugu da ƙari, ya kamata a yi nuni ga haɗin gindin masonry, wanda shine mahimmin sigogi don auna turmi mai ƙyalli da aka yi amfani da shi a cikin bulo mai ƙyalli. Ya kamata a fara sanya haɗin turmi na Masonry. Teburin toka na matakin farko bai wuce 1mm ba, matakin toka na matakin na biyu bai wuce 2mm ba, kuma na uku na toka bai kai 3mm ba. Ga nau’ikan haɗin gwiwa na turmi guda uku, galibin garkuwar turmi galibi ana amfani da su don bulo mai ƙyalli na yumɓu ko manyan tubalin alumina.
Misali, don ƙididdige jimlar turmi mai ƙyalli da ake buƙata don guda 1000 na manyan tubalin alumina mai ƙarfi, dole ne a fara sanin hanyar lissafin: a = haɗin turmi na masonry (2mm) B = girman tubali yanki mai gefe ɗaya (girman T-3) 230*114*65)
C = ingancin laka mai ƙima da aka yi amfani da shi (yawan lakar babban alumina shine 2300kg/m3) d = adadin laka da ake buƙata don kowane bulo. A ƙarshe, amfani da laka d = 230*114*2*2500 = 0.13kg (amfani da kowane toshe). Jimlar amfani da bulo mai ƙyalƙyali na alumina 1000 shine kusan kilo 130 na raunin da ya ɓace. Wannan hanyar ƙididdiga hanya ce ta ƙididdige ƙa’idar asali, kuma takamaiman amfani da shi ya kamata ya zama sama da 10% na bayanan ka’idar.