- 17
- Oct
Abubuwan da ke haifar da lalacewar tubalin iska
Abubuwan da ke haifar da lalacewar tubalin iska
(Hoto) Nau’in tsaga na DW tubali mai numfashi
Tubalan da ake iya numfasawa su ne kayan ƙoshin aiki masu ƙarewa kuma ba sa ci gaba da aiki a duk lokacin juzu’in juzu’i, don haka lalata jiki da sunadarai daban-daban zai faru a lokuta daban-daban. Yin hukunci daga shekaru 17 na R&D, samarwa, tallace -tallace da ayyukan amfani da Luoyang Ke Innovative Materials Co., Ltd., ana iya raba lalacewar tubalin da ake numfashi zuwa iri iri:
1 Tasirin kona Oxygen
Bayan an ɗora ladle zuwa na gaba kafin a haɗa ƙarfe, za a gyara ladle da zafi a yankin gyara mai zafi. A wannan lokacin, ya zama dole a ƙone saman aikin tare da iskar oxygen don tsaftace sauran ƙarfe da slag akan farfajiyar aiki. Iskar Oxygen yana da fa’ida ga amfani na yau da kullun na tubalin iska. Wannan ma’aunin yana tabbatar da tsaftar farfajiyar aikin bulo mai iska da iskar gas da ba a kulle ta ba, ta yadda za a iya aiwatar da juzu’in ladle cikin sauƙi. Koyaya, yana da wahala a fahimci madaidaicin kaurin ƙarfe da dusar ƙanƙara akan farfajiyar aiki na toshewar iska a yankin gyara mai zafi. Sabili da haka, bayan an cire ragowar, za a ƙona tubalin da ke hura iska ba daidai ba ko wuce kima. Lokacin da kasan fakitin yana cikin mawuyacin hali Ko mai aiki a yankin gyara mai zafi na iya yin kuskure lokacin da aka yanke masa hukunci. Zazzabi na lance iskar oxygen ya kai sama da 2000 ℃, kuma yawan iska mai tsananin zafi yana da mutuƙar mutuwa ga tubalin iska. Asarar narkewa a cikin waɗannan fewan mintuna ta fi yawan ɓarnawar ɓarna a amfani na yau da kullun. 2 ~ 3 sau. Zuwa
2 Matsayin danniya mai zafi
Abubuwan da ke hana fashewar bulo mai aiki na iska, musamman kayan da ke hana ruwa a kusa da tashar iska na bulo mai iska, za su samar da babban ma’aunin zafin jiki saboda hulɗar kai tsaye tare da ƙarfe mai narkar da zafin zafin da tasirin zafin zafin narkakken. karfe da ci gaba da fitar da iska mai sanyi. Saboda amfani da maimaitawa, tubalin da ke samun iska yana samun babban tasiri na sanyaya da dumama da sauri, musamman kusa da tashar fitar da iska, damuwar zafi ta fi girma, kuma tana da saurin fashewar zobe da karyewa.
3 Sanye da injin
A yayin aikin famfo, babban gudu da ƙarfi na narkakken ƙarfe a ƙasan ladle zai kuma hanzarta ɓarnawar tubalin da iska ke ratsawa. Bincike kan lalacewar tubalin da aka hura ta hanyar gwajin ƙirar hydraulic ya gano cewa lokacin da ake shigar da ƙarancin iska mai sauri a cikin tafkin mai narkar da ruwa, iskar tana bugun baya kuma ta bugi gaban bulo mai iska, yana ba da wani tasiri ga ƙin yarda. a kusa da iska na bulo mai iska. . Lokacin da ake ƙara ƙara yawan iskar gas, ana rage mitar bugun jini, amma ƙarfin tasirin baya yana ƙara ƙaruwa; bugu da kari, lokacin da aka hura argon cikin yanayin feshin na yau da kullun, kumburin mai karfi yana samar da jigon iskar gas, kuma jirgin yana karfafa motsawa a kasan ladle. Ana ƙara ƙarfafa motsi na lokacin ruwa a ƙasan ladle, kuma ɓarna mai kashi biyu yana haifar da bulo mai huɗu don a saƙa karfi da tasirin damuwa. Lokacin da tubalin da ke ratsa iska ya fi na bulo na wurin zama, sausaya da sikelin irin wannan kumburin a bayyane yake. Ana wanke ɓangaren da ke sama da tubalin kujera bayan amfani ɗaya. Saboda haka, lokacin da aka maye gurbin tubalin da ke ratsa iska, wannan yanayin sau da yawa Yana da sauƙin faruwa; bugu da kari, idan an rufe bawul ɗin da sauri bayan tacewa, tasirin baya na narkakken ƙarfe shima zai hanzarta lalacewar bulo mai iska.
4 Harin guba
Filin aiki na tubalin da aka hura yana da tsawon lokacin tuntuɓe tare da slag da narkakken ƙarfe, kuma zubi mai narkarwa yana ci gaba da kutsawa yana shiga cikin bulo yayin duk sabis ɗin kunshin. A oxides MnO, MgO, SiO2, FeO, Fe2O3, da dai sauransu a cikin narkakken ƙarfe da baƙin ƙarfe slag amsa da breathable tubalin samar da low-narkewa abubuwa da metamorphic yadudduka. Za a wanke wasu ƙananan abubuwa masu narkewa. Idan bambancin zafin jiki tsakanin zafi da sanyi ya yi yawa, wasan kwaikwayon metamorphic da jikin bulo mai iska zai canza ƙwarai, yana haifar da bulo mai iska ya karye kuma ya ɓace a ƙarƙashin aikin danniya mai zafi, wanda ke shafar ingancin samarwa sosai har da haddasa hadari.