site logo

Dumi ƙirƙira sigogi da halaye

Tanderun ƙirƙira mai dumi sigogi da halaye

Ma’aunin ƙirƙira mai ɗumi:

1. Kayan Billet: 20CrMnTi 20CrMoH SAE4320H 17CrNiMoH.

2. Blank ƙayyadaddun iyaka: diamita φ32-50mm; tsawon 70-102 mm.

3. Zazzabi mai zafi: preheating a 100-200 ℃, dumama a 850-950 ℃.

4. Beat: φ42, tsawon 102mm, 4 seconds / yanki.

5. Dumama yana da kwanciyar hankali yayin aiki na al’ada, kuma yanayin zafi tsakanin kowane sashi na kayan yana cikin ± 15 ° C; bambancin zafin jiki na billet bayan dumama: axial (kai da wutsiya) ≤ ± 50 ° C; radial (core tebur) ≤ ± 50 °C.

6. Matsin tsarin samar da ruwa mai sanyaya ya fi 0.5MPa (matsayin ruwa na al’ada ya fi 0.4MPa), kuma yawan zafin jiki ya kai 60 ° C. Hakanan madaidaicin matsi na bututu da mu’amala yana buƙatar haɓaka daidai gwargwado zuwa ma’aunin aminci

Siffofin tanderun ƙirƙira mai dumi:

1. Gudun dumama yana da sauri kuma ingancin samarwa yana da girma. Yana iya gane samar da atomatik samar da mashaya abu kai tsaye bayan dumama da blanking. Ƙarfin da ake buƙata mara kyau kaɗan ne. An taƙaita nisa tsakanin matakai guda uku na dumama, blanking da ƙirƙira, ta yadda za a iya buga ƙarfe yayin da ƙarfe ke da zafi. An daidaita shi tare da injin ƙirƙira tare da babban digiri na atomatik da ingantaccen inganci don gane aikin sarrafa layin samar da ƙirƙira da ba da cikakkiyar wasa ga ƙarfin samar da injin ƙirƙira.

2. Sauya jikin induction tanderun yana da sauƙi. Tanderun da aka ɗumama ƙirƙira dumama tanderun ya ƙunshi matsakaicin mitar wutar lantarki da jikin tanderun dumama, wanda tsarin tsaga ne. Tare da shekaru masu yawa na ƙwarewar aiki a cikin kera tanderun lantarki na Haishan, bisa ga buƙatun masu amfani daban-daban, muna ƙirƙira da kera cikakkun kayan aikin don dumama shigar da ɗaya don mitoci biyu na tsaka-tsaki, saiti ɗaya na samar da wutar lantarki da saiti biyu na jikin wuta. Dangane da girman nau’ikan sarrafawa daban-daban, an saita jikin tanderun shigar da bayanai daban-daban. Canja dumama ko dumama lokaci guda. Kowane jikin tanderun an tsara shi tare da ruwa, wutar lantarki da haɗin gwiwa mai saurin canzawa, wanda ke sa wutar lantarki ta canza jiki mai sauƙi, mai sauri da dacewa, ba wai kawai adana wutar lantarki ba, amma kuma yana rage lokacin maye gurbin wutar lantarki.

3. Ƙarƙashin amfani da makamashi, babu gurɓata, dumama makera dumama tanderun shine mafi kyawun hanyar dumama makamashi tsakanin wutar lantarki; Amfani da wutar lantarki a kowace ton na ƙirƙira mai tsanani daga zafin jiki zuwa 1100 ℃ bai wuce 360 ​​℃ ba. Dumama matsakaicin matsakaici na iya adana makamashi da 31.5% zuwa 54.3% a takamaiman dumama mai, da 5% zuwa 40% cikin ceton makamashi fiye da dumama gas. Idan aka kwatanta da tanderun gawayi, matsakaicin mitar tanderun ba ya haifar da gurɓatacce lokacin da ake amfani da tanderun shigar da wutar lantarki na tsaka-tsaki a cikin ƙirar ƙirƙira, kuma ingancin wutar lantarki yana da girma idan aka kwatanta da tanderun harshen wuta na yau da kullun;

4. Ajiye kayan aiki da farashi, tsawaita rayuwar mold, ƙara yawan aiki ta 10% zuwa 30%, kuma ƙara rayuwar ƙirar ta 10% zuwa 15%.

5. Madaidaicin kula da zafin jiki yana da girma kuma dumama shine uniform. Murfin ƙirƙira mai ɗumi yana ɗaukar madaidaicin sarrafa zafin jiki don sarrafa zafin jiki daidai, wanda ke tabbatar da ƙimar samfuran samfuran kuma yana rage ƙima da kashi 1.5%. Dumamar shigarwa yana da sauƙi don cimma dumama iri ɗaya, kuma bambancin zafin jiki tsakanin ainihin da saman ƙasa kaɗan ne.