- 17
- Sep
Menene yakamata in mai da hankali akai lokacin amfani da man shafawa na kayan aikin dumama?
Menene yakamata in mai da hankali akai lokacin amfani da man shafawa na kayan aikin dumama?
1. Kariya don amfani da sabon mai a cikin tankin baki ɗaya
Kafin zubar da sabon mai, dole ne ku bincika da tsabtace tankin mai da ke kashewa, tsarin sanyaya da tankin ajiyar mai. Idan an cakuda ragowar man da tabo a cikin sabon mai, ba zai shafi hasken mai kawai ba, amma yana iya canza halayen sanyaya mai.
Bayan duk tankin ya cika da sabon mai, gaba ɗaya bai dace a yi amfani da shi don kashe wutar nan da nan ba. Ana gabatar da ƙaramin iskar koyaushe a lokacin haifuwa, jigilar kaya da zubar da man da ke kashewa. Iskar da ke narkewa a cikin man da ke kashewa da cheongsam da aka warwatsa zai rage yawan sanyaya mai a cikin zafin zafin kuma yakamata a cire shi. Ana iya cire wannan ta hanyar ƙara yawan zafin mai (ƙa’ida: narkar da iskar gas a cikin mai yana raguwa tare da haɓaka zafin mai, da haɓaka zafin mai na iya rage danko na mai da sauƙaƙe shawagi na kumfa).
2. Game da amfani da zafin jiki na mai
An ƙayyade jeri na zafin zafin aiki da aka ba da shawarar ga duk mai mai kashewa. A cikin kewayon da aka kayyade, za a iya tantance zafin zafin aiki gwargwadon ainihin yanayin. Daidaita haɓakar haɓakar mai na iya rage ɗanyen mai, ta yadda za a iya ɗanƙara da rage ƙarfin man. Idan zafin mai ya yi yawa, za a rage ƙarfin sanyaya saboda raguwar bambancin zafin jiki tare da kayan aikin.
Lokacin da zafin mai ya yi yawa, lalacewar oxyidative na mai yana da sauri; lokacin da zafin mai ba shi da ƙarfi, lalacewar oxyidative na mai yana jinkirin. Ya kamata tsarin kiyayewar sanyaya na man da ke kashewa ya kasance cikin yanayi mai kyau don daidaita yanayin zafin mai a cikin kewayon da ake buƙata. A lokaci guda, don tsawaita rayuwar sabis na mai, yakamata a yi amfani da yawan zafin mai mai ƙarancin yawa.
3. Zugar man shafawa
Kyakkyawan tashin hankali zai iya hana zafin mai na cikin gida ya yi yawa, kuma ya sa zafin mai a kowane ɓangaren tanki ya zama ɗaya. Tasowa na iya haɓaka dangin ruwa tsakanin kayan aikin da man da ke kashewa, ta haka yana ƙara ƙarfin sanyaya mai.
Saitin na’urar motsawa da hanyar hawa kayan aikin yakamata yayi ƙoƙarin yin kayan aikin a sassa daban -daban na ƙimshi ɗaya don samun ainihin zafin mai. Wani sashi na kayan aikin ko kwararar dangin gida na kayan aikin ya yi yawa ko ya yi ƙasa sosai, wanda zai cutar da daidaiton kashewa da sanyaya.
4. Gurbatar mai da rigakafin sa
Tushen gurɓataccen mai na ƙona mai sun haɗa da: gurɓataccen waje, kamar sikelin oxide da kayan aikin ya kawo, ruwan ya fito daga mai sanyaya da sauran abubuwa daga waje; gurɓataccen iska, wanda ba za a iya fitar da shi ta atomatik yayin amfani ba kuma yana cikin samfuran lalacewar Oxidation na mai; da abubuwan da suka rage bayan abin da gurɓataccen gurɓataccen iska da mai ke kashewa.
Tarin abubuwan gurɓatawa na ciki da na waje za su canza launi a hankali, danko, wurin walƙiya, ƙimar acid, da dai sauransu. Wannan tsarin canzawa shine tsarin lalacewar mai, wanda zai canza halayen sanyaya mai da kuma hasken kayan aikin bayan kashe shi. Bambanci. Canje -canje a cikin halaye na sanyaya galibi suna canza ƙwanƙwasa ƙwanƙwasawa, zurfafa zurfin da nakasa na kayan aikin.
Hanawa da rage gurɓataccen waje, amfani da hankali da sarrafa man kashewa, da tacewa na yau da kullun duk na iya rage lalacewar mai da tsawaita rayuwar hidimar man da ke kashewa. Don tsananin gurɓatawa, ana iya yin maganin gurɓataccen iska don cire mafi yawan gurɓatattun abubuwa da dawo da halayen sanyaya na mai.