site logo

Tsararren layi na filin magnetic induction dumama siginar jiyya

Tsararren layi na filin magnetic induction dumama siginar jiyya

Ana amfani da filayen maganadisun ƙarfe na ƙarfafawa don ƙoshin ƙoshin ƙoshin ƙoshin ƙoshin baƙin ƙarfe mai ƙanƙara da ƙura don kawar da canje-canjen da suka dogara da lokaci. Manufar sake buɗewa shine sake inganta filastik da taurin ƙarfe. Manufar annealing don kawar da sabon abu na tsufa iri shine don kula da filastik da kwanciyar hankali na tsinken ƙarfe.

Akwai hanyoyin magani na gargajiya guda biyu don ƙaramin bututun ƙarfe. Isaya shine don cire duk murfin ƙarfe na ƙarfe a cikin murhun murfin iska mai kariya, kuma sake zagayowar kowane tanderu shine 16 ~ 24h; ɗayan shine don buɗe murɗawa a cikin yanayin kariya mai ci gaba da murƙushe wutar wuta, kuma lokacin aiki ya takaice, amma tsinken ƙarfe yana da yanayin tsufa bayan annealing. Bugu da ƙari, waɗannan hanyoyin ƙonawa guda biyu suna da raunin babban amfani da kuzari da ƙarancin ƙarfin zafi.

A cikin shekarun 1970s, bincike na ƙasashen waje sun yi amfani da hanyar dumama filin shigar da magudanar ruwa don murƙushe ƙaramin ƙarfe na baƙin ƙarfe, wanda ya sami wasu sakamako kuma aka yi amfani da shi a cikin aikin samarwa. Teburin 9-3 yana nuna samar da wutar lantarki da ƙoshin aiwatar da wasu abubuwan da aka yi birgima da ƙaramin ƙarfe na ƙarfe na ƙarfe mai jujjuyawar shigar da layin samar da dumama.

Teburin 9-3 Tsiri na ƙarfe mai jujjuyawar filin magnetic shigar da wutar lantarki mai dumama da sigogi na tsarin ƙonawa

Power

/ kw

Kayan wutar lantarki

/kHz ba

Girman tsiri na ƙarfe (kaurin X kauri) /mm Zazzabi mai zafi

/° c

canja wurin saurin

/ m, min_ 1

Sensor size

(Long X ya juya)

100 8 (0.20-0.35) X (180-360) 300 30 2mx4 ku
500 10 (0.20-0.35) X (240-360) 320 100 6mx12 ku
1000 1 (0. 20-1. 00) X 100 () 200 – 300 4mx8 ku
1500 1 (0.20 〜0.60) X (300 〜800) 800 0.6mX 1
3000 1 (0.20-0.60) X (300-800) 800 0.6mX 2

 

Tsarin jiyya na 200 ~ 320 ° C wanda aka jera a cikin Teburin 9-3 galibi ana amfani da shi don kawar da yanayin tsufa na bakin karfe. Lokacin da aka yi birgima na bakin ƙarfe na baƙin ƙarfe ana ci gaba da jiyya don ɗaukar magani, saboda ƙarancin isasshen dawo da lokacin sake buɗewa, sakamakon annealed tsarin ba shi da ƙarfi sosai. Bayan an kiyaye shi a cikin zafin jiki na ɗaki, tsufa na halitta (watau tsufa iri) zai faru a ƙarƙashin aikin danniya ta ciki. ) Mutum. Faruwar tsufa iri zai rage filastik ɗin tsinken ƙarfe da ƙara ƙarfinsa, kuma a lokuta masu tsanani zai sa tsinken ƙarfe ya karye. Don rage abin da ke faruwa na tsufa iri, ana karɓar hanyar magani na 200 ~ 300 ° C ƙarancin zafin zafin jiki da sanyaya cikin sauri.