- 27
- Apr
Yaya ake yin inductor na induction narkewa?
Yaya ake yin inductor na induction narkewa?
Inductor na injin wutar lantarki, wanda aka fi sani da na’urar dumama, ita ce nauyin murɗar narkewar tanderu da kuma ainihin ɓangaren tanderun narkewa. Yana haifar da musanyawan filin maganadisu ta hanyar canjin mitar halin yanzu da aka samar ta hanyar samar da wutar lantarki mai canzawa, kuma yana haifar da eddy halin yanzu a cikin karfe mai zafi don dumama kansa. Hanyar dumama mara lamba, mara ƙazanta, don haka, murhun wuta ana ciyar da shi azaman tanderun lantarki mai dacewa da muhalli da makamashi. Don haka, menene tsari, halaye da alamun aiki na inductor na induction narkewa? Editan lantarki zai gabatar da inductor na wannan induction narkewa tanderu.
1. Ana amfani da inductor na murhun narkewar induction tare da na’urar jujjuya mitar, wanda ke cikin nauyin isar da wutar lantarki ta mitar, kuma ba za a iya amfani da su biyu daban ba.
2. Inductor na induction narkewa tanderu an yi shi da rectangular jan karfe rauni bututu bisa ga wani adadin juyi. Sukulan jan karfe suna waldawa a kowane juyi na coil, kuma tazarar da ke tsakanin jujjuya tana daidaitawa ta ginshiƙan bakelite don tabbatar da cewa tsayin duka nadan ya kasance baya canzawa.
3. Tsarin bakelite shafi na goyon bayan induction narkewa tanderun inductor an yi shi da kayan haɗin kai na musamman, don haka kowane juyi na murhun murhun murhun wuta yana da ƙarfi da kullewa, wanda zai iya kawar da yuwuwar gajeriyar kewayawa tsakanin jujjuyawar coil. Ƙunƙarar da wasu masana’antun ke bayarwa suna da sauƙi a cikin ƙira da rashin ƙarfi a cikin rigidity. Yayin aiki, saboda aikin ƙarfin lantarki, za a haifar da girgiza. Idan nada ba shi da isasshen ƙarfi, wannan ƙarfin girgiza zai yi tasiri sosai ga rayuwar rufin tanderun. A haƙiƙa, ƙaƙƙarfan gini da ƙaƙƙarfan ginin naɗaɗɗen ƙirƙira zai tsawaita rayuwar rufin tanderu sosai.
4. Kafin hada inductor na induction narkewa tanderu, ana buƙatar gwajin ruwa. Wato ruwa ko iska mai matsi na sau 1.5 ana shigar da matsi na ƙirar ruwa a cikin bututun tagulla mai tsabta na coil induction don duba ko akwai zubar ruwa a haɗin gwiwa tsakanin bututun tagulla mai tsabta da bututun.
5. Ƙaƙƙarfan bangon induction narke tanderun wuta yana ba da ƙarin kuzarin dumama. Idan aka kwatanta da induction coils na wasu sassan giciye, naɗaɗɗen katanga mai kauri suna da mafi girman ɓangaren giciye mai ɗauka na yanzu, don haka juriya na nada ƙasa kuma ana iya amfani da ƙarin kuzari don dumama. Kuma saboda kaurin bangon bututun da ke kewaye da shi bai dace ba, ƙarfinsa ya fi na tsarin coil ɗin da bangon bututu mara daidaituwa da bangon bututu mai sira a gefe ɗaya. Wato, muryoyin muryoyin murɗawar wutar lantarkin mu na wannan ginin ba su da lahani ga lalacewa ta hanyar harba da faɗaɗawa.
6. Inductor na induction narkewa tanderu yana tsoma a insulating fenti. Preheat coil induction da aka lulluɓe da rufin rufi a cikin tanderun lantarki ko akwatin bushewar iska mai zafi, sannan a tsoma shi a cikin fenti mai hana ruwa na tsawon mintuna 20. A cikin aikin tsomawa, idan akwai kumfa da yawa a cikin fenti, ya kamata a tsawaita lokacin tsomawa, gabaɗaya sau uku.
7. Budaddiyar sarari tsakanin jujjuyawar inductor na murhun narkewar induction yana taimakawa wajen fitar da tururin ruwa kuma yana rage gajeriyar kewayawa tsakanin jujjuyawar da tururin ruwa ke haifarwa.
8. Ƙwararren wutar lantarki na induction yana sanye da ruwan sanyi mai sanyi, wanda zai iya tsawaita rayuwar rufin tanderun. Kyakkyawan sanyaya na rufin ba wai kawai yana samar da mafi kyawun kayan haɓakar thermal da kaddarorin juriya na thermal ba, har ma yana ƙara rayuwar rufin. Don cimma wannan dalili, a lokacin da zayyana jikin tanderun, ruwa-sanyi coils suna kara zuwa sama da kasa bi da bi, wanda ba zai iya kawai cimma manufar uniform tanderun rufi zafin jiki, amma kuma rage thermal fadada.
9. Inductor na induction narke tanderun ana aiwatar da shi a cikin akwatin bushewar iska mai zafi. Lokacin da aka shigar da inductor na induction narke tanderu, zafin tanderu bai kamata ya wuce 50 ° C ba, kuma ya kamata a ɗaga zafin jiki a cikin ƙimar 15 ° C/h. Idan ya kai 100 ~ 110 ° C, sai a bushe shi tsawon sa’o’i 20, amma a gasa shi har sai fim din fenti bai tsaya a hannu ba.
10. Jikin induction narkewar tander yana sanye da jikin kulli na siffofi daban-daban a sassa daban-daban na nada. Akwai nau’ikan kulli daban-daban a saman da kasan coil ɗin shigar da bayanai don aikace-aikace daban-daban. Wadannan kulli an yi su ne da kayan da za su iya jurewa.
11. Ana ɗaukar wasu matakai na musamman a cikin samar da zoben murhun wuta na induction. An yi coil ɗin shigar da bututun jan ƙarfe na murabba’in T2 wanda ba shi da iskar oxygen kuma ana iya amfani dashi bayan annshe shi. Ba a yarda da tsayin haɗin gwiwa ba, kuma dole ne a yi na’urar firikwensin rauni ta hanyar manyan matakai na pickling, saponification, yin burodi, tsomawa, da bushewa. Bayan 1.5 sau da matsa lamba na ruwa (5MPa) gwajin matsa lamba na al’ada, ana iya haɗa shi bayan 300min ba tare da yabo ba. Dukansu na sama da na kasa na nada induction ana samar da su da zoben sanyaya bututun jan karfe. Manufar ita ce ta sanya kayan rufin tanderun daɗaɗɗen wuta daidai a cikin jagorar axial kuma ya tsawaita rayuwar sabis na rufin tanderun.