site logo

Abun da ke ciki da kuma aiki na karfe bututu quenching da tempering samar line

Abun da ke ciki da kuma aiki na karfe bututu quenching da tempering samar line

1. Loading dandamali

Dandalin lodi shine tarin bututun ƙarfe don dumama. Dandalin yana waldashi da farantin karfe mai kauri mai kauri 16mm da 20 mai birgima mai zafi I-beam. Nisa na dandamali shine 200mm, kuma dandamali yana da karkata zuwa 2.4 °. Yana iya riƙe 8 φ325 karfe bututu, dandamali da kuma shafi. An haɗa shi da kusoshi. Lokacin aiki, crane na iya ɗaga duka dam ɗin akan dandali, kuma babban na’urar ɗin tana ciyar da kayan. Babban na’urar dam ɗin tana sarrafa ta ta silinda ta iska. Bayan an kwance dam ɗin, bututun ƙarfe masu zafi za su mirgina kai tsaye zuwa dandamali ɗaya bayan ɗaya kuma a raba su. A matsayi na kayan aiki, tsarin rabuwa zai aika da kuma mirgine kayan zuwa ƙarshen dandamalin kaya a ƙarƙashin kulawar bugun. Ƙarshen yana sanye take da wurin zama mai toshewa don toshe kayan kuma sanya shi a cikin tsagi mai siffar V.

2. Tsarin fassarar ciyarwa

Ana sarrafa tsarin fassarar ciyarwar ta hanyar ruwa, tare da saiti 6 na hanyoyin tallafi da saiti 6 na silinda na ƙarfe na ƙarfe tare da diamita na φ50 da bugun jini na 300mm. Domin tabbatar da aiki tare, 6 sets na na’ura mai aiki da karfin ruwa Silinda sanye take da na’ura mai aiki da karfin ruwa Motors. Saiti biyu na silinda na mai na fassara suna da guntun φ80 da bugun jini na 750mm. Fassara zuwa wuri, daidai a tsakiyar rollers biyu. Kowane saitin na’ura mai ba da tallafi na nadi biyu yana sanye take da saiti 4, kuma ana goyan bayan dogo masu haske guda biyu 11 a ƙarƙashin na’urorin dabarar, waɗanda suke daidai, ceton aiki, aiki da aminci.

3. Biyu goyon bayan sanda watsa tsarin

Na’urar watsawa ta biyu na tallafi, ta hanyar daidaita kusurwar sandar goyan baya, ba kawai iya gane saurin jujjuyawar bututun ƙarfe ba amma kuma tabbatar da saurin gaba. The biyu goyon bayan sanda watsa na’urar rungumi dabi’ar rage da kuma mitar Converter don tabbatar da gaba gudun bukatun na karfe bututu na daban-daban diamita. Akwai ƙungiyoyi 38 na sandunan tallafi biyu, ƙungiyoyi 12 a ƙarshen ciyarwa, ƙungiyoyi 14 a sashin tsakiya, da ƙungiyoyi 12 a ƙarshen fitarwa. Nisa tsakanin rollers masu goyan baya shine 1200mm, nisa ta tsakiya tsakanin ƙafafun biyu shine 460mm, diamita na abin nadi shine 450mm. Yana daukan la’akari da φ133~φ325 dumama karfe bututu. Ƙungiya ɗaya na rollers ita ce ƙafar wutar lantarki kuma ɗayan rukunin ita ce motar motsa jiki. Idan akai la’akari da cewa dumama tanderu yana da wani shigarwa Matsayi da ikon ƙafafun an tsara tare da wani sa na 1: 1 sprocket sarkar watsa na’urar, dalilin da ya sa shi ne don matsar da tsakiyar nisa na watsa dangane da 350mm. Duk wuraren dumama da fitarwa suna sanye take da na’urar sanyaya ruwa akan madaidaicin jujjuyawar abin nadi, kuma abin nadi mai goyan baya yana ɗaukar bearings. Don tabbatar da daidaituwa da daidaitaccen saurin watsawa na workpiece kafin da bayan, ana amfani da injunan juyawa mitar 38 don wutar. Ana sarrafa saurin motar ta hanyar mai sauya mitar. Matsakaicin saurin abin nadi mai goyan baya: 10 ~ 35 rpm, saurin gaba 650 ~ 2500mm / min, kewayon daidaita saurin mai sauya mitar: 15 ~ 60Hz. Ana sanya abin nadi mai goyan baya a kusurwar 5° tare da tsakiya. Za’a iya daidaita madaidaicin kusurwa zuwa 11°, kuma ana iya daidaita mafi ƙarancin zuwa 2°. An daidaita kusurwar abin nadi mai goyan baya ta injin lantarki don fitar da tsutsar turbine don daidaitawa daban a wurare uku.

Ana shigar da na’urar watsawa ta sanda mai haɗaɗɗiya biyu akan tebur mai karkata 0.5% daga ƙarshen ciyarwa zuwa ƙarshen fitarwa, ta yadda ruwan da ya rage a cikin bututun ƙarfe bayan kashewa zai iya zama lafiyayye.

Ta hanyar sarrafa saurin abin nadi na ciyarwa, yankin dumama goyon bayan nadi, da nadi goyon bayan fitarwa, da karfe bututu an haɗa da juna da kuma shiga da fita kowane sashe na dumama tanderu. Ana raba bututun ƙarfe waɗanda ke haɗa ƙarshen zuwa ƙarshe ta atomatik kafin a sanya su akan gadon sanyaya.

4. Dumama tanderun sanyi tsarin

Ana amfani da mai sanyaya ruwan iska na FL-1500BP na Wuxi Ark don sanyaya jikin tanderun. Mai sanyaya ruwan iska na FL-500 daban yana sanyaya sabbin hanyoyin samar da wutar lantarki na 1500Kw (750Kw biyu) (bututun ruwan sanyaya an yi shi da bakin karfe):

FL-1500BP nau’in mai sanyaya ruwa mai sanyaya (jikin tanderun sanyi) sigogi:

Kwancen sanyi: 451500kcal / h; aiki matsa lamba: 0.35Mpa

Gudun aiki: 50m3 / h; diamita bututu mai shiga da fitarwa: DN125

Ƙarfin ƙima na fan: 4.4Kw; rated ikon famfo ruwa: 15Kw

FL-500 mai sanyaya ruwa mai sanyaya (warkar da wutar lantarki): sigogi:

Kwancen sanyi: 151500kcal / h; aiki matsa lamba: 0.25Mpa

Gudun aiki: 20m3 / h; diamita bututu mai shiga da fitarwa: DN80

Ƙarfin ƙima na fan: 1.5Kw; rated ikon famfo ruwa: 4.0Kw

5. Quenching ruwa sanyaya tsarin

Yi amfani da mai sanyaya ruwa na FL-3000BPT na Wuxi Ark don sanyaya jikin tanderun:

FL-3000BPT nau’in mai sanyaya ruwan iska (jikin tanderun sanyaya) sigogi:

Kwancen sanyi: 903000kcal / h; aiki matsa lamba: 0.5Mpa

Gudun aiki: 200m3 / h; diamita bututu mai shiga da fitarwa: DN150

Ƙarfin ƙima na fan: 9.0Kw; rated ikon famfo ruwa: 30Kw×2

6. Tsarin ɗagawa da aikin fassara

Na’ura mai ɗaukar nauyi da injin fassarar tana ɗaukar nau’in lever don kiyaye silinda mai ƙarfi daga yankin zafi. Don tabbatar da madaidaicin bututun ƙarfe na dumama, na’urar fitarwa da na’urar fassarar tana sanye da ƙungiyoyi 11 na hanyoyin tallafi, waɗanda aka haɗa cikin jiki ɗaya. Ƙungiyoyin 11 na hanyoyin tallafi na iya riƙewa da ajiye kayan a lokaci guda, tabbatar da aiki tare da dumama bututun ƙarfe. Ana amfani da nau’i biyu na silinda ƙarfe φ160×360 don ɗagawa, kuma ana amfani da nau’i biyu na φ80 × 1200 don silinda na fassara. An sanye da sarrafa bugun jini tare da maɓalli na kusanci kuma ana iya daidaita shi. Silinda mai amfani da ruwa yana sanye da farantin kariya na zafi.

7. Kwanciyar kwantar da hankali ta hanyoyi biyu

Kwancen kwantar da hankali yana ɗaukar nau’ikan nau’ikan nau’ikan sarkar sprocket, ɗayan na’urar ja da ja, ɗayan kuma na’urar ja da jujjuyawa ce.

Na’urar jujjuya sarkar, tsayin jirgin gabaɗaya na sarkar ya ɗan fi tsayin tsayin jirgin sama na na’urar ja, sannan na’urar jan sarkar tana motsawa tare da bututun ƙarfe don juyawa cikin sauri iri ɗaya. Don hana nakasar da bututun karfe ke yi ya tsaya a wani wuri kuma baya juyawa. Ƙarfin motar shine 15Kw, kuma zafin jiki bayan gado mai sanyaya shine ≤150 ℃.

Sarkar na’urar ja da ja tana ɗaukar sarƙoƙi da aka yi da kansu. Kowace sarkar mai ɗaukar kaya tana sanye take da saiti 20 na rigunan sakawa scraper. Yanayin motsi hanya ce ta ja ta mataki-mataki. Yana ɗaukar tsarin ratchet. Tsakanin nisa tsakanin sarkar da sarkar shine 1200mm. Akwai saiti 11 gabaɗaya. Tushen, na’urar ja zipper ba ta ɗaukar nauyin bututun ƙarfe.

Sakamakon haɗuwa na dogon lokaci tare da bututun ƙarfe mai zafi, sarkar motsi za ta haifar da zafi, wanda zai haifar da abubuwan da ba a so a cikin sarkar na dogon lokaci. Domin kawar da wannan boyayyiyar hatsari, an gina wani tafki a tsakiyar na’urar jan da jujjuyawa, ta yadda za a gina sarkar na’urar ta jujjuyawa. Sanyi yayin motsi.

8. Dandalin tattarawa

A benci yana welded da sashe karfe. A benci yana welded da 16mm kauri farantin karfe da 20 zafi birgima I-beam. Nisa daga cikin benci shine 200mm. benci yana da karkata zuwa 2.4°. Yana iya rike 7 φ325 karfe bututu. An haɗa benci da ginshiƙi ta kusoshi. Nisa tsakanin tsayuwar shine 1200mm, kuma ƙarshen tsayawar yana sanye da hannun dakatar da iyakar bututun ƙarfe.

Ana shigar da ma’aunin zafin jiki na infrared a ƙarshen dandalin tattarawa don auna zafin jiki bayan gadon sanyaya a ƙarƙashin bututun ƙarfe, da aika matsakaicin ƙimar bayanan da aka auna zuwa kwamfuta ta sama.

9. Dumama tanderun daidaita sashi

Daidaita wutar lantarki, ɗagawa da ragewa murfin ginshiƙi jagora. Saituna biyu na lif masu karkace suna motsawa ta hanyar mai rage kayan aiki don daidaita tsayi, kuma ɗagawa yana da ƙarfi kuma abin dogaro.

10. Tsarin toshewa

Bayan an kashe bututun ƙarfe, an daidaita shi, kuma ya huce, idan ya kai ƙarshensa da sauri, an toshe shi ta hanyar toshewa a nan. Lokacin da maɓalli na kusanci ya karɓi siginar, injin ɗagawa da fassarar yana aiki, kuma sarkar tana jan na’urar da ke juyawa ta daina aiki. Lokacin da injin ɗagawa da fassarar ya aika kayan zuwa ga gadon sanyaya kuma ya ajiye shi a hankali, sarkar tana jan motar na’urar da ke juyawa don sake farawa.

11. Tashar ruwa

Matsakaicin aiki shine 16Mpa kuma ƙarar shine 500ml.

Main sanyi: sau biyu famfo na lantarki biyu, bawul kula da bawul, matsa lamba regulating bawul, man matakin nuni, man zafin jiki ma’auni, mai matsa lamba ma’auni, mai-ruwa radiator, da dai sauransu The na’ura mai aiki da karfin ruwa bututu ne duk bakin karfe bututu, da kuma na’ura mai aiki da karfin ruwa tank tank ne. welded da bakin karfe faranti.

11. Quenching ruwa fesa tsarin

Ɗauki tsarin feshin iska da ruwan hazo mai sanda biyu, tsarin feshin ruwan sandar sandar sandar igiya biyu, da tsarin bushewar busasshiyar huhu mai mataki ɗaya don samar da tsarin feshi na gamayya. Ana yin duk gyare-gyare ta atomatik ta hanyar kwamfuta na masana’antu da bawul ɗin sarrafawa daidai gwargwado.

12. Quenching tsarin tarin ruwa

Yi amfani da tanki na kan layi don kammala madaidaicin tafkin tarin ruwa mai kashewa. Ana shigar da ragar tarin tacewa a cikin tankin tattarawa don sauƙaƙe tsaftace ƙazanta.

13. Anti-stack bututu tsarin tsarin

Ana ƙara na’urar auna saurin gudu tsakanin sandunan tallafi guda biyu a ƙarshen ciyarwa don gano ko bututun ya makale (bututun baya motsawa), kuma ana ba da siginar ƙararrawa da zarar bututun ya makale. Wannan na’urar da siginar gano abincin sigina iri ɗaya ne.

Tsarin ƙarfafa ƙarfin lantarki

Ana amfani da hanyar gano wutar lantarki. Lokacin da grid ƙarfin lantarki ya canza, ana daidaita ƙarfin fitarwa na matsakaicin wutar lantarki ta atomatik don tabbatar da kwanciyar hankali na dumama. Bugu da kari, lokacin da grid ƙarfin lantarki ya canza ta ± 10%, matsakaicin ƙarfin lantarki yana canzawa kawai shine 1%.