site logo

Bugun Magnesia

Bugun Magnesia

Rage alkaline tare da abun cikin magnesium oxide na fiye da 90% da periclase a matsayin babban matakin crystal.

1. Rashin ƙyallen tubalin magnesia ya kai 2000 ℃, kuma zafin zafin da ke ƙarƙashin nauyi ba ya canzawa sosai dangane da narkar da lokacin ɗaurin da lokacin ruwa da aka samar a babban zafin jiki. Gabaɗaya, nauyin laushi mai zafin zafin zafin bulon magnesia shine 1520 ~ 1600 ℃, yayin da babban tsarkin magnesium yana da zafin zafin farawa mai nauyi har zuwa 1800 ℃.

2. Nauyin sassaucin zafin zafin farawa na magnesia tubalin bai bambanta da zafin zafin ba. Wannan saboda babban abun da ke kunshe da tubalin magnesia shine periclase, amma lu’ulu’u na periclase a cikin tubalin magnesia basa crystallize tsarin cibiyar sadarwa, amma an haɗa su. Siminti. A cikin bulo na magnesia na yau da kullun, ana yin amfani da ƙananan sassa na silicate kamar forsterite da pyroxene magnesite azaman haɗuwa. Kodayake hatsi na periclase crystal wanda ya ƙunshi tubalin magnesia yana da babban narkewa, suna narkewa a kusan 1500 ° C. Yankin silicate yana nan, kuma danko na lokacin ruwan sa yana da ƙanƙanta a babban zafin jiki. Sabili da haka, yana nuna cewa zazzabin naƙasasshe na ɗimbin ɗimbin ɗimbin ɗimbin ɗimbin tubalin magnesia na yau da kullun ba su da bambanci sosai, amma akwai babban bambanci daga raguwa. Zazzabi mai taushi mai sauƙin nauyi na tubalin magnesia mai tsafta zai iya kaiwa 1800 ° C, galibi saboda haɗuwar hatsi na periclase shine forsterite ko dicalcium silicate, da narkar da zafin eutectic da ya kirkira kuma MgO yayi girma. , Ƙarfin lattice tsakanin lu’ulu’u yana da girma kuma naƙasasshen filastik a babban zafin jiki ƙanana ne, kuma an haɗa barbashin crystal sosai.

3. Yawan faɗaɗa layika na tubalin magnesia a 1000 ~ 1600 ℃ gabaɗaya shine 1.0%~ 2.0%, kuma yana kusan ko layi. A cikin samfuran da ke da tsayayye, yanayin zafin zafin bulo na magnesia shine na biyu bayan tubalin da ke ɗauke da carbon. Yana ƙaruwa da zafin jiki. Babba da ƙananan. A ƙarƙashin yanayin sanyaya ruwa na 1100 ° C, adadin girgizawar zafin tubalin magnesia shine sau 1 zuwa 2 kawai. Bricks na Magnesium suna da juriya mai ƙarfi ga slags na alkaline waɗanda ke ɗauke da CaO da ferrite, amma suna da rauni ga slags acidic waɗanda ke ɗauke da SiO2. Zuwa

4. Saboda haka, kada ya kasance yana hulɗa kai tsaye da bulo na silica lokacin amfani, kuma yakamata a raba shi da bulo na tsaka tsaki. A cikin zafin jiki na ɗaki, halayen bulo na magnesia yana da ƙarancin ƙarfi, amma a yanayin zafi, ba za a iya watsi da halayensa ba. Ayyukan tubalin magnesia ya bambanta ƙwarai saboda nau’ikan albarkatu daban -daban, kayan samarwa, da matakan fasaha da ake amfani da su. Zuwa

5. Ana amfani da tubalin Magnesia da yawa a cikin murhun murhun murhun ƙarfe, tukunyar ƙarfe, murhun murɗawa, murhun ƙarfe da ba ƙarfe ba, murhun lemun tsami don kayan gini, da matattarar magina a cikin masana’antun gilashi saboda kyakkyawan yanayin zafin zafin su da tsayayyar juriya ga alkaline slag. Masu musayar zafi, masu ƙona zafi mai zafi da murhun rami a cikin masana’antar ƙin.

6. Gabaɗaya, ana iya raba shi gida biyu: tubalin magnesia (wanda aka fi sani da tubalin magnesia wanda aka kora) da tubalin magnesia (wanda kuma aka sani da tubalin magnesia mara ƙwari). Ana kiran tubalin Magnesia tare da tsabtar tsarki da zafin zafin wuta da ake kira madaurin magnesia kai tsaye saboda haɗin kai na hatsi na periclase; tubalin da aka yi da fused magnesia kamar yadda ake kiran albarkatun ƙasa fused magnesia tubalin.

7. Kayayyakin ƙyalli na alkaline tare da periclase a matsayin babban matakin crystal. Samfurin yana da halayen babban ƙarfin zafin inji mai ƙarfi, tsayin slag mai kyau, juriya mai ƙarfi da ƙarfi, da tsayayyen ƙarar a babban zafin jiki.

8. Tubalan Magnesia suna da babban jujjuyawar, kyakkyawan juriya na alkali, babban zafin zafin farawa don taushi a ƙarƙashin kaya, amma rashin juriya mai zafi. An yi tubalin magnesia da aka yi da bulo magnesia tubalin azaman albarkatun ƙasa. Bayan an murƙushe shi, an haɗa shi, an durƙusa shi kuma an yi masa siffa, ana ƙone shi da babban zafin jiki na 1550 zuwa 1600 ° C. Yawan zafin wuta na samfuran tsattsarka ya kai 1750 ° C. Ana yin tubalin magnesia wanda ba a jefa ba ta hanyar ƙara madaidaitan sunadarai masu dacewa zuwa magnesia, sannan a gauraya, gyaɗa, da bushewa.

9. An fi amfani da shi don ƙera ƙarfe alkalin ƙarfe, ƙasan makera na lantarki da bangon makera, rufin dindindin na mai canza iskar oxygen, murhun ƙarfe mai ƙamshi, babban ramin rami mai zafi, ƙyallen magnesia mai ƙyalli da ruɓaɓɓen ruɓaɓɓen rufi, kasan tanderu da tanderun dumama Tanderu Ganuwar, tubalin da aka duba a cikin mai gyara murhun gilashi, da dai sauransu.

1. Rarraba tubalin magnesia

Gabaɗaya, ana iya raba shi gida biyu: tubalin magnesia (wanda aka fi sani da tubalin magnesia mai wuta) da tubalin magnesia (wanda kuma aka sani da tubalin magnesia mara ƙwari). Ana kiran tubalin Magnesia tare da tsabtar tsarki da zafin zafin wuta da ake kira madaurin magnesia kai tsaye saboda hulɗar kai tsaye na hatsi na lu’ulu’u na periclase; tubalin da aka yi da fused magnesia kamar yadda ake kiran albarkatun ƙasa fused magnesia tubalin.

2. Rabawa da amfani da tubalin magnesia

Bricks na Magnesia suna da ƙima mai ƙarfi, juriya mai kyau ga ƙazamin alkaline, babban zafin zafin farawa don taushi a ƙarƙashin nauyi, amma rashin juriya mai ƙarfi na zafi. An yi tubalin magnesia da aka yi da bulo magnesia tubalin azaman albarkatun ƙasa. Bayan an murƙushe shi, an haɗa shi, an durƙusa shi kuma an yi masa siffa, ana ƙone shi da babban zafin jiki na 1550 zuwa 1600 ° C. Yawan zafin wuta na samfuran tsattsarka ya fi 1750 ° C. Ana yin tubalin magnesia wanda ba a jefa shi ba ta hanyar haɗa madaidaitan sunadarai masu dacewa zuwa magnesia, sannan a gauraya, gyaɗa, da bushewa.

Na uku, amfani da tubalin magnesia

Anyi amfani dashi mafi yawa don ƙera ƙarfe alkaline mai buɗe wuta, kasan tanderun wutar lantarki da bango, rufin dindindin na mai canza iskar oxygen, murhun ƙarfe mai ƙonewa, babban ramin rami mai zafi, ƙyallen magnesia da rufin murfin murhun ƙarfe, ƙasan tanderu da bangon murhun murhu, Duba tubali don mai gyara gilashin gilashi, da dai sauransu.

Na huɗu, ƙimantawa

index Brand
MZ-90 MZ-92 MZ-95 MZ-98
MgO%> 90 92 95 98
CaO% 3 2.5 2 1.5
Porosity na bayyane% 20 18 18 16
Ƙarfin matsawa a ɗaki mai ɗimbin yawa Mpa> 50 60 65 70
0-2Mpa load softening fara zafin jiki ℃> 1550 1650 1650 1650
Canjin layin canzawa% 1650’C 2h 0.6 0.5 0.4 0.4