- 24
- Feb
Yadda ake ƙira da kera induction dumama da kashe inductor?
Yadda ake tsarawa da kerawa induction dumama da quenching inductors?
Quenching inductor shine maɓalli na dumama wanda ke amfani da ƙa’idar eddy current don kashe saman sassa da ƙarfafa saman. Akwai nau’ikan sassan dumama saman ƙasa da yawa, kuma siffofinsu sun bambanta sosai. Saboda haka, ƙirar firikwensin ya bambanta. Gabaɗaya, girman firikwensin ya fi la’akari da diamita, tsayi, siffar giciye na coil induction, hanyar sanyaya ruwa da rami mai feshi, da sauransu, kuma ƙirar sa shine kamar haka.
1. Diamita na firikwensin
An ƙayyade siffar inductor bisa ga bayanin martaba na ɓangaren dumama. Dole ne a sami wani tazara tsakanin coil induction da sashin, kuma dole ne ya kasance iri ɗaya a ko’ina.
Lokacin dumama da’irar waje, diamita na ciki na firikwensin Din=D0+2a; lokacin dumama rami na ciki, diamita na waje na firikwensin Dout = D0-2a. Inda D0 shine diamita na waje ko diamita na ciki na kayan aikin, kuma a shine rata tsakanin su biyun. Ɗauki 1.5 ~ 3.5mm don sassan shaft, 1.5 ~ 4.5mm don sassan kaya, da 1 ~ 2mm don sassan rami na ciki. Idan matsakaicin matsakaicin dumama da quenching ana aiwatar da shi, tazarar ta ɗan bambanta. Gabaɗaya, sassan shaft ɗin sune 2.5 ~ 3mm, kuma rami na ciki shine 2 ~ 3mm.
2. Tsawon firikwensin
An ƙaddara tsayin inductor bisa ga ikon P0 na kayan aikin dumama, diamita D na aikin aiki da ƙayyadaddun ikon P:
(1) Don dumama lokaci ɗaya na gajerun sassan shaft, don hana zafi na kusurwoyi masu kaifi, tsayin na’urar induction ya kamata ya zama ƙasa da tsayin sassan.
(2) Lokacin da dogayen sassan shaft suka yi zafi kuma aka sanyaya su a cikin gida a lokaci ɗaya, tsayin induction coil shine 1.05 zuwa sau 1.2 tsawon yankin quenching.
(3) Lokacin da tsayin jujjuyawar juyi ɗaya ya yi tsayi da yawa, saman kayan aikin za a yi zafi ba daidai ba. Matsakaicin zafin jiki ya fi girma fiye da yanayin zafi a bangarorin biyu. Mafi girman mitar, mafi bayyane, don haka ana amfani da coils na shigar da sau biyu ko juzu’i a maimakon haka.
3. Siffar ɓangaren giciye na induction coil
Nadin induction yana da nau’ikan sassa daban-daban, kamar zagaye, murabba’i, rectangular, nau’in farantin karfe (bututun sanyaya ruwa na waje), da sauransu. Lokacin da wurin kashewa ya kasance iri ɗaya, lankwasawa cikin na’urar shigar da sassan rectangular shine mafi girma. tattali, da zafi-permeable Layer ne uniform da zagaye. Sashin giciye shine mafi muni, amma yana da sauƙin lanƙwasa. Abubuwan da aka zaɓa galibi bututun tagulla ne ko bututun jan ƙarfe, kaurin bangon babban na’urar shigar da mitar shine 0.5mm, kuma matsakaicin mitar shigar da na’urar shine 1.5mm.
4. Hanyar ruwa mai sanyaya da rami mai fesa
Idan akai la’akari da cewa zafi yana haifar da hasara na yanzu, kowane sashi yana buƙatar sanyaya da ruwa. Ana iya sanyaya bututun jan ƙarfe kai tsaye ta ruwa. Za a iya yin ɓangaren masana’antar farantin tagulla ta zama sanwici ko bututun jan ƙarfe da aka yi masa walda a waje don samar da da’ira mai sanyaya ruwa; Babban mitar ci gaba ko dumama lokaci guda yana ɗaukar sanyaya kai Yayin sanyayawar feshi, diamita na rami mai fesa ruwa na coil induction yawanci 0.8 ~ 1.0mm, kuma matsakaicin mitar dumama shine 1 ~ 2mm; kusurwar rami na allurar ruwa na ci gaba da dumama da kashe induction coil shine 35 ° ~ 45 °, kuma nisan ramin shine 3 ~ 5mm. A lokaci guda kuma, ya kamata a shirya ramukan feshin dumama da kashe su cikin tsari mai tsauri, kuma a daidaita tazarar ramukan daidai gwargwado. Gabaɗaya, jimlar ramukan feshin ya kamata ya zama ƙasa da yankin bututun shigar don tabbatar da cewa matsin feshin da matsa lamba na mashigai sun cika buƙatun.
Ya kamata a lura da cewa domin warware da annular sakamako na ciki rami dumama, ferrite (high-mita hardening) ko silicon karfe (matsakaicin-mita hardening) zanen gado za a iya clamped a kan induction nada don yin wani kofa-dimbin magana maganadisu. kuma halin yanzu ana motsa shi tare da tazarar maganadisu (Maɗaukakin waje na induction coil) yana gudana. Don hana ɓangarorin da bai kamata su taurare yin zafi ba, ana iya amfani da zoben ƙarfe ko kayan maganadisu masu laushi don yin garkuwar zobe na gajeriyar kewayawa. Bugu da kari, yayin dumama shigar, tazarar dake tsakanin coil induction kusa da kusurwa mai kaifi ya kamata a ƙara da kyau don hana zafi na gida.