site logo

Umarnin don amfani da kayan aikin murhun murhu

Umarnin don amfani da kayan aikin murhun murhu

Wannan samfurin busasshen ramming abu ne, da fatan za a yi aiki bisa ga umarnin masu zuwa: Na gode.

Abubuwan rufi na makera Matakai masu sauƙi na ƙwanƙwasawa sune kamar haka:

Tada zazzabi zuwa 900 ° C a cikin adadin 250 ° C/awa, (riƙe baƙin ƙarfe da ja kawai a cikin yanayin da ba ya narkewa na awanni 3-4, gwargwadon girman tanderun)

Ci gaba da yin zafi har zuwa 1300 ° C a ƙimar 200 ° C/awa kuma ci gaba da ɗumi na awanni 2-3 (gwargwadon girman tanderun)

Ana ƙara yawan zafin jiki zuwa 1550 ° C a ƙimar 200 ° C/awa kuma a ajiye shi na awanni 3-4, sannan a murƙushe baƙin ƙarfe.

1. Sanya wani mayafin asbestos, da matakin hannu da ƙaramin kowane kayan abu yayin kwanciya.

2. Ƙasan makera mai ƙullewa: Kaurin kasan tanderu kusan 200mm-280mm, kuma yana cike da yashi sau biyu zuwa uku. A lokacin kulli na hannu, ana hana yawan wurare daban -daban daga rashin daidaituwa, kuma murfin murhun bayan yin burodi da nutsewa ba mai yawa ba ne. Sabili da haka, kaurin abincin dole ne a sarrafa shi sosai. Gabaɗaya, kaurin cika yashi bai wuce 100mm/kowane lokaci ba, kuma ana sarrafa bangon tanderu tsakanin 60mm. An raba mutane da yawa zuwa sauyawa, mutane 4-6 a kowane motsi, da mintuna 30 don kowane kulli don maye gurbin, a kusa da tanderun Juya sannu a hankali kuma a yi amfani da shi daidai don gujewa yawa.

3. Lokacin da ƙulli a ƙasan tanderun ya kai tsayin da ake buƙata, za a daidaita shi kuma za a iya sanya ƙyallen gwal. Dangane da wannan, yakamata a kula don tabbatar da cewa murfin gwal ɗin yana mai da hankali tare da murfin shigarwa, an daidaita shi a tsaye sama da ƙasa, kuma sifar tana kusa da kasan tanderun da aka gina. Bayan daidaita gibin gefe don zama daidai, yi amfani da guntun katako guda uku don matsawa, kuma ana matsa nauyin hawa tsakiyar don gujewa bangon tanderu. Lokacin yin saƙa, kayan da aka rufa suna ƙaura.

4. Bango na makera: kaurin murfin makera shine 90mm-120mm, yana ƙara kayan bushewar ƙugiyoyi a cikin ƙungiyoyi, kyallen yana daidaita, kaurin mai cikawa bai wuce mm 60 ba, kuma ƙulli shine mintina 15 (ƙulli da hannu ) har sai ya daidaita tare da saman saman zoben shigarwa tare. Ba za a fitar da ƙyallen gwal ɗin ba bayan an gama ƙulli, kuma yana aiki azaman ƙona wuta yayin bushewa da nutsewa.

5. Baking da sintering bayani dalla-dalla: don samun tsarin murfin murhu uku, tsarin yin burodi da murƙushewa ya kasu kashi uku: kula da fil ɗin ƙarfe da ƙananan kayan ƙarfe da aka ƙara a cikin tanderun yayin yin burodi da sintering. , Kada ku ƙara manyan baƙin ƙarfe, ƙarfe tare da tukwici, ko hakora.

Mataki na yin burodi: ci gaba da zazzabi a 200 na yanzu na mintuna 20 da 300 na yanzu na mintuna 25, ci gaba da murƙushe ƙwanƙolin zafi zuwa 900 ° C, kiyaye matsakaicin mitar wutar tan 1 ko ƙasa da minti 180; ci gaba da tsaka -tsakin mita fiye da tan 1 na mintuna 300, Manufar ita ce cire gaba ɗaya danshi a cikin rufin murhu.

6. Semi-sintering stage: adana zafi a 400 na yanzu na mintuna 60, adana zafi 500 na mintina 30, da adana zafi na yanzu na mintuna 600. Dole ne a sarrafa ƙimar dumama don hana fasa.

7. Cikakken mataki na nutsewa: ƙwanƙwasa zafin zafin jiki, tsarin ɓarna na ƙwanƙolin itace tushe don inganta rayuwar hidimarsa. Zazzabin zafin jiki ya banbanta, kaurin sintering ɗin bai isa ba, kuma rayuwar sabis ta ragu sosai.

A cikin tanderun mitar matsakaici na 8.2T, ana ƙara kimanin kilo 950 na baƙin ƙarfe a yayin aikin yin burodi don haɓaka tasirin dumama na murfin shigarwa. Yayin da ake ci gaba da yin burodi da nutsewa, ana samun ƙarfin ƙarfin wutar lantarki mai ƙarfi ta hanyar watsawa mara ƙarfi don motsa baƙin ƙarfe don cika tanderu. , Iseauka da zafin wutar makera zuwa 1500 ℃ -1600 ℃, riƙe madaidaicin mitar wutar tan 1 ko ƙasa da mintuna 120; riƙe madaidaicin mitar wutar lantarki ta fiye da tan 1 na mintina 240, don haka murfin murhun ya yi zafi sama sama da ƙasa, yana samar da ƙaƙƙarfan murƙushewa don hana narkar da baƙin ƙarfe daga wanke bangon makera. Tsananta sarrafa zafin jiki na ɓangarorin canjin lokaci guda uku na kayan rufi don haɓaka cikakken canjin lokaci na kayan rufi da haɓaka ƙarfin sintering na farko na rufi.

9. Wutar wuta a bayan murfin, baki a cikin rufin murhu, fasa kayan rufin murhu da sauran dalilai. mai bi:

Magani: Bayan an dunƙule kayan rufi, ana buƙatar ƙara ƙarfe don yin burodi. Ana buƙatar ƙara ƙarfe burodi. Cika wutar makera. Kada a ƙara jan ƙarfe mai mai, wake ƙarfe, ko baƙin ƙarfe na inji. Domin kayan rufi na tanderun farko ba su yi kauri ba. Kayan mai za su fitar da hayaƙi mai yawa da carbon monoxide lokacin da ake zafi a yanayin zafi. Ta hanyar matsanancin matsin lamba, za a matse babban hayaƙi da iskar carbon monoxide a cikin kayan rufin murhu kuma a fitar da su zuwa wajen tanderun ta hanyar rufin murhu. Za a bar ragowar iskar gas ɗin a cikin rufin tanderu na dogon lokaci, yana mai sanya murhun murfin baƙar fata. Mannewa a cikin rufin makera yana asarar ingancin haɗinsa, kuma rufin murhun ya zama sako -sako. Akwai sabon abu na suturar makera. Idan akwai kayan mai a cikin masana’anta, ana iya amfani da shi bayan kayan rufin murhu sun lalace gaba ɗaya. (Yi amfani bayan murhu 10).

10. Allon farawa: ci gaba da ɗumi na mintuna 30 daga 200 DC na yanzu. 300 rufi na DC na yanzu na mintuna 30. 400 DC na yanzu yana riƙe da minti 40. Rike 500 DC na yanzu na mintuna 30. 600 DC na yanzu yana riƙe da minti 40. Bayan buɗewa zuwa narkewa na al’ada. Cika murhu da narkakken baƙin ƙarfe. Zazzabi yana hawa zuwa digiri 1500 zuwa 1600. Matsakaicin mitar wutar tan 1 ko lessasa ana ajiye ta na mintuna 120; matsakaicin mitar wutar tan 1 ko fiye ana ajiye ta tsawon mintuna 240, kuma burodin ya ƙare.

11. Hattara don fara murhu mai sanyi: fara murhun sanyi. Fara da 100 kai tsaye na yanzu; 200 kai tsaye na minti 20; 300 kai tsaye na mintina 25; 400 kai tsaye na mintina 40; 500 kai tsaye na mintina 30; 600 na yanzu kai tsaye na mintuna 30. Sannan yana aiki bisa al’ada.

12. Kariya ga rufe wutar tanderu: rufe murhu mai zafi. Don tanderun ƙarshe, ɗaga zafin wutar makera kuma tsaftace glaze a kusa da bakin tanderu. Dole ne a zubar da baƙin ƙarfe a cikin tanderun. Dubi yanayin bangon tanderu. Sashin baƙar fata na jikin tanderun yana nuna cewa rufin murhu ya zama siriri. Kula da wannan ɓangaren lokacin da kuka buɗe tanderun gaba. Rufe bakin tanderun da farantin ƙarfe. Sanya rufin ya ragu a hankali.

13. Ya kamata kayan narkewa su kasance masu tsabta, bushewa, da abubuwan da ba su da maiko don gina murƙushewar bangon tanderu.

14. Ƙananan murhun wuta na farko suna hana watsawa mai ƙarfi da ƙamshi. Ƙarfi mai ƙarfi zai haifar da babban ƙarfin motsawar electromagnetic, wanda zai wanke sintered Layer na murfin murhun wanda ba shi da ƙarfi gaba ɗaya.

15. Karfe ya zama haske, kuma a yi amfani da baƙin ƙarfe daidai gwargwado, ta yadda za a guji taɓa bangon tanderu kuma a sauƙaƙe lalata siririn da aka murƙushe, yana yin rufin murhu kuma yana shafar rayuwar rufin murhun. Matsakaicin ƙarfe na ƙarfe na iya daidaita zafin wutar makera.

16. Dole ne a yawaita yin layya yayin aiki. Maɓallin narkar da dusar ƙanƙara ya fi wurin narkar da abin da aka narkar da shi, dusar ƙanƙara ta ɓaci, kuma kayan ƙarfe ba za su iya tuntuɓar maganin da ya dace ba, yana mai da wahala narkewa. Ƙarar wutar makera ta lalace ta yanayin zafi.

17. Ya kamata a narka sabon tanderu gwargwadon iko don gujewa fasa da ƙamshi na lokaci -lokaci ke haifarwa. Gabaɗaya yana narkewa gaba ɗaya na sati 1.

18. Yi ƙoƙarin guje wa ƙwanƙwasa zafin jiki yayin aikin ƙamshi. Kauce wa overheating na makera rufi.

19. Lokacin da wutar lantarki ke buƙatar rufewa na dogon lokaci saboda rashin aiki yayin amfani, yakamata a narkar da baƙin ƙarfe da ke cikin tanderun.

20. Yi ƙoƙarin yin amfani da cajin tsabta don sabon tanderun.

21. Kula da kula da kayan aikin wutar lantarki. A lokacin amfani, kula da yanayin murhu.

22. Lokacin da aka rufe murhu don sanyaya, tanderun ya zama fanko kuma a rufe murfin murfin don sanya murfin murfin ya zama sama da ƙasa yayin sanyaya, don tabbatar da rayuwar sabis na tanderun.

23. Kammalawa

Rayuwar kayan rufi shine “maki uku a cikin kayan, maki bakwai a cikin amfani”. Inganci inganta rayuwar kayan rufin tanderu, ban da zaɓar kayan da suka dace don kayan rufin tanderu, aiwatar da tsauraran matakan ginin tanderu da ayyukan yin burodi, tsara hanyoyin ƙona kimiyya da ma’ana, ɗaukar sabbin kayan taimako, aiki na musamman, da kulawa ta musamman. Rayuwar rufi hanya ce mai tasiri don adana kuzari da rage amfani. Lingshou Shuangyuan Ma’adanai Kayan Aiki Ma’adinai yana shirye don yin ci gaba hannu da hannu. Ƙirƙiri kyakkyawar makoma.