- 28
- Nov
Menene tubalin da aka saba amfani da su a cikin tanderun lantarki na ferroalloy
Menene tubalin da aka saba amfani da su a cikin tanderun lantarki na ferroalloy
Ferroalloy lantarki refractories refractories sun hada da sassa uku: makera rufi refractories, makera bango refractories da narkakkar pool refractories (tanderu gangara da tanderu kasa). A cikin aiwatar da ferroalloy smelting, sassa daban-daban na refractories suna cikin yanayin aiki daban-daban.
Furnace saman refractory kayan da aka yafi shafa da yashewa da kuma tasiri na high-zazzabi tanderu gas da kuma fesa slag, da zazzabi canje-canje tsakanin ciyar tazara da radiant zafi na high-zazzabi baka, da tasiri na iska da kuma matsa lamba canje-canje a lokacin da kayan rushewa.
Rubutun bangon tandera galibi suna ɗaukar tasirin zafin zafin zafi na baka da canjin yanayin zafi yayin lokacin caji; da yashewa da tasiri na high-zazzabi tanderu gas da kuma fesa slag; tasiri da abrasion na m kayan da Semi-narkakkar kayan; mummunan lalata da lalata kusa da layin slag Tasirin slag. Bugu da ƙari, lokacin da tanderun jiki ya karkata, yana kuma ɗaukar ƙarin matsi.
Tudun tanderu da magudanar ruwa na ƙasa galibi suna ɗaukar matsi na saman saman caji ko narkakken ƙarfe; tasirin canjin zafin jiki, tasirin caji da asarar narkewar baka yayin lokacin caji; da yashewa da tasiri na babban zafin jiki narkakken ƙarfe da narkakkar slag.
Don tabbatar da cewa wutar lantarki na iya yin aiki akai-akai, ya zama dole don zaɓar kayan haɓakawa tare da babban juzu’i da zafin jiki mai nauyi, juriya mai kyau ga saurin sanyi da zafi da juriya na slag, babban ƙarfin zafi da wasu ƙayyadaddun yanayin zafi don gina tanderun lantarki. rufi.
Ayyukan aiki da halayen amfani da kayan aikin murhun wuta da aka saba amfani da su wajen samar da ferroalloys sune kamar haka.
1. Tulin yumbu
Babban albarkatun kasa don yin tubalin yumbu shine yumbu mai yuwuwa tare da filastik mai kyau da mannewa.
Babban halayen aikin tubalin yumbu sune: juriya mai ƙarfi ga slag acid, juriya mai kyau ga saurin sanyi da zafi, kyakkyawan adana zafi da wasu kaddarorin haɓaka; low refractoriness da lodi softening zazzabi. Kada a yi amfani da tubalin yumbu kai tsaye a ƙarƙashin yanayin zafi mai zafi da buƙatu na musamman.
A cikin samar da ferroalloys, tubalin yumbu ana amfani da su musamman don shimfiɗa bangon tanderu da lining na ɓoyayyen ɓangarori na murhun murhun wuta, ganuwar tanderun da tanderun ƙasan tanderu na waje don adana zafi da rufi, ko kuma shimfiɗa ladle.
2. Babban bulo na alumina
Babban albarkatun kasa don yin manyan tubalin alumina shine babban alumina bauxite, kuma mai ɗaure shi ne yumbu mai yuwuwa.
Idan aka kwatanta da tubalin yumbu, babban fa’idodin manyan bulogin alumina sune babban refractoriness, babban nauyi mai laushi, juriya mai kyau da ƙarfin injina. Rashin hasara shi ne cewa bulogin alumina masu tsayi suna da ƙarancin juriya ga saurin sanyaya da dumama.
A cikin samar da ferroalloys, za a iya amfani da bulo na alumina masu tsayi don gina bulo mai ruɗi na arc taphole, ana tace saman tanderun lantarki, kuma ana iya amfani da su don gina ruɓaɓɓen rufin ƙarfe.
3. Magnesia tubali da magnesia
Babban albarkatun kasa don yin tubalin magnesia shine magnesite, kuma abin ɗaure shine ruwa da brine ko sulfite ɓangaren litattafan almara.
Babban halayen aikin tubalin magnesia sune: babban haɓakawa da kyakkyawan juriya ga slag alkaline; amma yanayin zafi da wutar lantarki a yanayin zafi mai girma suna da girma, kuma nauyin laushin zafi yana da ƙasa, kuma saurin sanyi da juriya na dumama ba shi da kyau. Pulverization yana faruwa lokacin fallasa ruwa ko tururi a yanayin zafi mai yawa.
A cikin samar da ferroalloys, ana amfani da bulo na magnesia don gina manyan tanderun lantarki na rage yawan carbon ferrochrome, matsakaici da ƙananan carbon ferrochrome converters, shaker da tace bangon tanderun lantarki, gindin murhu, da ladle mai zafi mai ɗauke da ferrochrome da matsakaici-ƙananan carbon ferromanganese. Lining da sauransu. Yi amfani da tubalin magnesia alumina maimakon tubalin magnesia don gina rufin tanderu. Magnesia yana da babban refractoriness. A cikin samar da ferroalloys, ana amfani da magnesia sau da yawa don dunƙule gindin tanderu, yin da gyara ganuwar tanderun da kasan tanderun, da kuma azaman kayan toshe ramuka ko yin ƙulli ingot molds.
4. Tulin gawayi
Babban kayan da ake amfani da su don yin tubalin carbon ana niƙasa su ne coke da anthracite, kuma abin ɗaure shi ne kwalta ko farar.
Idan aka kwatanta da sauran na kowa refractory kayan, carbon tubalin ba kawai da high compressive ƙarfi, low thermal fadada coefficient, mai kyau lalacewa juriya, high refractoriness da lodi taushi zafin jiki, mai kyau juriya ga m sanyi da zafi, kuma musamman mai kyau slag juriya. Sabili da haka, ana iya amfani da tubalin carbon azaman kayan rufi don murhun arc da ke ƙarƙashin ruwa don kowane nau’in ferroalloys waɗanda ba sa tsoron carburization.
Duk da haka, tubalin carbon yana da sauƙi don yin oxidize a ƙarƙashin yanayin zafi mai zafi, kuma ƙarfin zafin su da wutar lantarki suna da girma. A cikin samar da ferroalloys, ana amfani da tubalin carbon da yawa don gina bango da kasan murhun murhun wuta da ba a fallasa su da iska.