site logo

Karfe mashaya quenching da tempering samar line

Karfe mashaya quenching da tempering samar line

A. Abvantbuwan amfãni daga karfe mashaya quenching da tempering samar line

1. The karfe mashaya quenching da tempering samar line iya ƙwarai rage guntun sandar ƙarfe kashewa da zafin zafin samarwa da inganta yanayin aiki.

2. The karfe bar quenching da tempering samar line iya inganta kungiyar matakin na karfe mashaya quenching da tempering samar da inganta samfurin quality.

3. Kayan aikin shigar da wutar ƙarfe na baƙin ƙarfe yana kashewa da layin samar da zafi yana adana kayan aiki fiye da tanderun wuta, kuma a lokaci guda yana inganta rayuwar sabis na sandar ƙarfe bayan kashewa da zafin rai.

4. Ginin ƙarfe da ke kashewa da layin samar da zafi ba ya haifar da hayaƙi da hayaƙi saboda dumama wuta, wanda ke tsarkake yanayin aikin bitar.

5. Lokacin shigarwa na lokacin ƙarfe na ƙarfe na ƙarfe da layin samarwa yana da gajeru kuma ingancin yana da yawa.

B. Overview na karfe mashaya quenching da tempering samar line

1. Ana yin amfani da layin ƙarfe na ƙarfe da zafin samar da wutar lantarki ta hanyar madaidaicin mitar wutar lantarki, kuma gyara yana buɗe don cimma babban iko.

2. Isar da abin nadi: Girman teburin abin nadi da ginshikin aikin yana samar da kusurwa na 18 ~ 21 °, kuma kayan aikin yana ci gaba da saurin gudu yayin watsawa, don dumama ya zama mafi daidaituwa. Teburin abin nadi tsakanin jikin tanderun an yi shi ne da bakin karfe 304 wanda ba magnetic ba kuma an sanyaya ruwa. Sauran sassan teburin abin nadi an yi su da ƙarfe na 45 da farfajiya ta ƙasa.

3. Rukunin tebur na ƙungiya na ƙarfe ƙarfe yana kashewa da kayan aikin zafi: ƙungiyar ciyarwa, ƙungiyar firikwensin da ƙungiyar fitarwa ana sarrafa su ta hanyar madaidaicin mitar daban, wanda ke da fa’ida ga daidaiton saurin mashaya yayin aiwatar da gaba.

4. Tsarin zafin jiki mai rufewa: Yana amfani da ma’aunin ma’aunin infrared na Leitai na Amurka hade da Siemens S7 na Jamus don samar da tsarin sarrafa rufaffiyar madaidaiciya, wanda zai iya sarrafa zafin jiki da zafi daidai gwargwado.

5. Kayan aikin ƙarfe na ƙarfe da kayan zafi yana sarrafawa ta kwamfutar masana’antu, wanda ke nuna matsayin ma’aunin aiki a lokacin a cikin ainihin lokaci, da ayyuka kamar ƙwaƙwalwar ma’aunin kayan aiki, ajiya, bugu, nuni na kuskure, da kunna siginar gaggawa. .

6. The workpiece bayan kashe da tempering a kan karfe sanda da tube samar line ba shi da wani fasa da wani nakasawa, da m kudi na ƙãre kayayyakin ne kamar yadda 99%.

7. Daidaitacce kuma jerin resonance fasaha mai sarrafa fasaha don shinge na ƙarfe ƙarfe da zafin wutar lantarki na samar da wutar lantarki, cikakken allon taɓawa na dijital aikin shigar da dumama da ƙona kayan aikin zafin zafi, shine kayan aikin fasahar dumama ta duniya.

C. Nazarin yanayin ƙarfe mashaya yana kashewa da layin samarwa:

1. Ana amfani da layin ƙarfe na ƙarfe da layin samar da iska don haɗaɗɗen dumama mai ɗimbin yawa da taɓarɓarewar sandunan hydraulic da sandunan turawa.

2. Sigogi na sandar karfe an kashe su da kayan aikin zafi

1) Kayan samfur: 45# karfe, 40Cr, 42CrMo

2) Samfurin samfur (mm): diamita: 60≤D≤150 (sandan ƙarfe mai ƙarfi) Length: 2200mm ~ 6000mm;

3) An ƙulla sandar ƙarfe zuwa zafin zafin ta hanyar tsaka-tsaki na mita sannan a sanyaya don kashe jiyya, kuma ana yin maganin zafin jiki akan layi.

Quenching dumama zafin jiki: 950 ± 10 ℃; Tempering dumama zafin jiki: 650 ± 10 ℃;

4) Input ƙarfin lantarki: 380V ± 10%

5) Bukatar fitarwa: 2T/H (ƙarƙashin sandar ƙarfe 100mm)

D. Fasaha bukatun for karfe mashaya quenching da tempering samar line:

1) Ƙarfin farfajiyar gaba ɗaya na dukkan shaft shine digiri 22-27 HRC, mafi ƙarancin taurin ba zai iya zama ƙasa da digiri 22 ba, kuma taurin da ya dace shine digiri 24-26;

2) Taurin ramin ɗaya dole ne ya zama ɗaya, kuma maƙasudin rukunin guda ɗaya kuma dole ne ya zama ɗaya, kuma daidaiton sashin dole ya kasance tsakanin digiri 2-4.

3) Dole ne ƙungiyar ta kasance ɗaya, kuma kayan aikin injin ɗin dole ne su cika buƙatun:

a. Ƙarfin ƙarfin ya fi 50kgf/mm²

b. Ƙarfin ƙarfi ya fi 70kgf/mm²

c. Tsawaitawa ya fi 17%

4) Mafi ƙasƙanci na tsakiyar da’irar ba zai yi ƙasa da HRC18 ba, mafi ƙasƙanci na 1/2R ba zai kasance ƙasa da digiri HRC20 ba, kuma mafi ƙasƙanci na 1/4R ba zai yi ƙasa da digiri HRC22 ba.

E. Bayani na aiwatar kwarara daga karfe mashaya quenching da tempering samar line

Da farko, da hannu ku sanya sandunan ƙarfe waɗanda ke buƙatar zafi a jere guda ɗaya da madaidaiciya ɗaya a kan rakodin ajiya na ciyarwa, sannan sannu a hankali ana aika kayan zuwa injin ciyarwa, sannan an tura kayan cikin ciyar rollers mai karkata ta silinda ta iska. Abun birgewa yana tura kayan mashaya gaba kuma yana aika kayan zuwa mai kashe wutar lantarki. Sannan kayan aikin suna da zafi ta hanyar ɓarna ɓangaren ɓaɓɓake, kuma an raba murƙushewar wutar zuwa dumama dumama da kashe dumama. A cikin sashin wutar da ke kashe wutar, ana amfani da wutan lantarki mai matsakaicin mita 600Kw don dumama kayan aikin, sannan ana amfani da samfura biyu na 200Kw matsakaicin ƙarfin wutar lantarki don adana zafi da dumama.

Bayan an kammala aikin dumama, abin aikin yana motsawa ta hanyar rolle mai karkata don wucewa ta hanyar kashe zoben feshin ruwa don kashewa. Bayan an gama kashewa, yana shiga cikin inductor dumama mai ɗumi don zafin zafi. Hakanan an raba dumamar zafi zuwa kashi biyu: dumama zafi da adana zafin zafi. Sashin dumama yana ɗaukar 300Kw matsakaicin ƙarfin wutar lantarki, kuma ɓangaren adana zafi yana ɗaukar saiti biyu na 100KW.

The karfe mashaya da karfe mashaya quenching da tempering samar line zabi high-yi da kudin-tasiri mafita bisa ga aiwatar da bukatun samarwa da abokin ciniki. Cikakken layin samarwa ya haɗa da kayan aikin dumama na mitar matsakaici, na’urar isar da injin, na’urar auna ma’aunin zafin jiki na infrared, tsarin sanyaya ruwa mai rufewa, da Akwatin sarrafawa ta tsakiya da dai sauransu.