site logo

Mene ne manyan dalilan da ke sa komfutar ta cika zafi?

Mene ne manyan dalilan da ke sa komfutar ta cika zafi?

Manyan dalilan da ke haifar da dumamar zafin iskar gas sune kamar haka: babban zafin iska mai dawowa, babban ƙarfin dumama motar, babban matsin lamba, babban matsin lamba, da zaɓin da bai dace ba.

Babban dawowar zafin jiki na iska

Yawan dawowar iska yana da dangantaka da zafin danshin. Don hana dawowar ruwa, bututun iska na dawowa gabaɗaya yana buƙatar babban zafin iska na 20 ° C. Idan bututun iskar da aka dawo da shi ba a rufe shi da kyau ba, superheat zai wuce 20 ° C.

A mafi girma da sama iska zazzabi, mafi girma da Silinda tsotsa zafin jiki da kuma shaye zafin jiki. A duk lokacin da zafin iska ya dawo yana ƙaruwa da 1 ° C, zazzabin da ke shayewa zai ƙaru da 1 zuwa 1.3 ° C.

Motocin Kaya

Don komfutar sanyaya-iska, injin yana da zafi mai zafi yayin da yake gudana ta cikin ramin motar, kuma zafin zazzabin Silinda ya sake ƙaruwa. Ƙarfin ƙimar motar yana shafar ƙarfi da inganci, kuma yawan amfani da wutar yana da alaƙa da ƙaura, ƙima mai ƙarfi, yanayin aiki, juriya, da sauransu.

A cikin dawowar nau’in sanyaya iska mai kusan rabin hermetic compressor, hauhawar zazzabi na mai sanyaya ruwa a cikin ramin motar yana tsakanin 15 zuwa 45 ° C. A cikin kwampreso mai sanyaya iska (mai sanyaya iska), tsarin sanyaya baya wucewa ta cikin iska, don haka babu matsalar dumama motar.

Matsalar matsawa ta yi yawa

Zazzabin shaye shaye yana shafar ƙimar matsawa. Mafi girman rabo na matsawa, mafi girman yawan zazzabi mai ƙarewa. Rage rabo na matsawa zai iya rage zafin zafin jiki sosai. Hanyoyi na musamman sun haɗa da ƙara matsin lamba da rage matsin lamba.

An ƙaddara matsin tsotsa ta hanyar matsin lamba da kuma juriya na bututun tsotsa. Ƙara yawan zafin jiki na ƙazantawa na iya haɓaka matsin lamba yadda yakamata kuma rage saurin matsa lamba, ta haka rage zafin zazzabi.

Wasu masu amfani ba sa son yin imani da cewa ƙananan zafin dusar ƙanƙara, da sauri saurin sanyaya. Wannan ra’ayin a zahiri yana da matsaloli da yawa. Ko da yake rage zafin dusar ƙanƙara na iya haɓaka bambancin zafin daskarewa, an rage ƙarfin sanyaya na kwampreso, don haka saurin daskarewa ba lallai bane yayi sauri. Menene ƙari, ƙananan zafin zafin danshi, ƙaramin coefficient na firiji, amma nauyin yana ƙaruwa, lokacin aiki yana tsawanta, kuma ƙarfin wutar zai ƙaru.

Rage juriya na layin iska mai dawowa zai iya ƙara yawan dawowar iska. Hanyoyin takamaiman sun haɗa da maye gurbin matatar iska mai dawowar datti, da rage tsawon bututun ƙazanta da layin iska mai dawowa. Bugu da kari, isasshen isasshen firiji shima yana haifar da matsin lamba. Dole ne a sake cika firiji cikin lokaci bayan ya ɓace. Aikace -aikacen yana nuna cewa rage zafin zazzabi ta hanyar haɓaka matsin lamba yana da sauƙi kuma ya fi tasiri fiye da sauran hanyoyin.

Babban dalilin matsin lamba mai yawan wuce kima shine cewa matsin lamba ya yi yawa. Rashin isasshen wurin watsa zafi na condenser, datti, rashin isasshen ƙarar iska ko ƙarar ruwa, ruwa mai sanyaya sosai ko zafin iska, da sauransu na iya haifar da matsi mai yawa. Yana da matukar mahimmanci a zaɓi yanki mai ɗimbin dacewa da kula da isasshen matsakaicin yanayin sanyaya ruwa.

Tsarin zafi mai zafi da kwandishan yana da ƙarancin matsawa na aiki. Bayan an yi amfani da shi don firiji, ana matsa ninkin matsawa, zafin zafin yana da yawa, kuma sanyaya ba zai iya ci gaba ba, yana haifar da zafi. Sabili da haka, ya zama dole a guji amfani da matattarar wuce gona da iri kuma sanya kwampreso yayi aiki a mafi ƙarancin yuwuwar matsin lamba. A wasu ƙananan tsarin zafin jiki, zafi fiye da kima shine babban sanadin gazawar kwampreso.

Anti-fadada da hada gas

Bayan fara bugun tsotsa, iskar gas mai ƙarfi da ta makale a cikin kwandon silinda za ta yi aikin hana faɗaɗa. Bayan faɗaɗa baya, matsin gas ɗin yana komawa zuwa matsin tsotsa, kuma kuzarin da aka cinye don matse wannan ɓangaren gas ɗin ya ɓace a haɓakawar baya. Ƙaramin yarda, ƙaramin yawan amfani da wutar lantarki ta hanyar hana faɗaɗawa a gefe guda, kuma mafi girma yawan shan iska a gefe guda, wanda ke ƙaruwa ƙimar ƙarfin kuzari na kwampreso.

Lokacin aiwatar da faɗaɗawa, gas ɗin yana tuntuɓar babban yanayin zafin farantin bawul ɗin, saman piston da saman silinda don sha zafi, don haka zafin gas ɗin ba zai sauka zuwa zafin zafin ba a ƙarshen anti-fadada.

Bayan rigakafin faɗaɗa ya ƙare, aikin inhalation yana farawa. Bayan iskar gas ta shiga cikin silinda, a gefe guda, tana gauraya da iskar faɗa da zafin jiki; a gefe guda kuma, gas ɗin da aka cakuda yana shan zafi daga bango don ƙara yawan zafin jiki. Sabili da haka, zafin iskar gas a farkon aikin matsewa ya fi zafin zazzabi. Koyaya, tunda tsarin fadada juzu’i da tsarin tsotsa suna da gajarta, ainihin zafin zafin yana da iyaka, gaba ɗaya ƙasa da 5 ° C.

Anti-fadada yana faruwa ne ta hanyar sifar silinda, wanda shine gazawar da ba za a iya mantawa da ita ba na kayan damfara na gargajiya. Idan ba za a iya fitar da iskar gas ɗin da ke cikin ramin bawul ɗin ba, za a sami rigakafin faɗaɗawa.

Matsawa zazzabi matsawa da refrigerant iri

Firiji daban -daban suna da kaddarorin zafi da na jiki daban -daban, kuma zazzabin da ke shayewa yana tashi daban bayan tsarin matsawa iri ɗaya. Don haka, yakamata a zaɓi firiji daban -daban don yanayin zafi daban -daban.

ƙarshe da shawara:

Kada kwampreso ya kasance yana da abubuwan al’ajabi kamar babban zafin motar da matsanancin zafin tururi a cikin aikin al’ada na kwampreso. Yawan zafi na compressor shine siginar kuskure mai mahimmanci, yana nuna cewa akwai babbar matsala a cikin tsarin firiji, ko ana amfani da compressor kuma ana kula dashi ba daidai ba.

Idan tushen zafi fiye da kima yana cikin tsarin sanyaya, za a iya magance matsalar ta hanyar inganta ƙira da kiyaye tsarin sanyaya. Canji zuwa sabon kwampreso ba zai iya kawar da matsalar zafi fiye da kima ba.