- 02
- Oct
Me ya sa compressor gungura ya lalace?
Me ya sa compressor gungura ya lalace?
1. Lalacewar danshi mai yawa:
Matsalar matsala: farfajiyar injin na iya zama jan ƙarfe a cikin haske, da tsatsa a cikin nauyi, rata tsakanin faifan gungura da piston mai juyawa da kan silinda na iya yin tsatsa, kuma farantin jan ƙarfe zai rage rata da kuma kara gogayya.
Dalili: Injin tsarin firiji bai isa ba ko abin danshi na mai sanyaya ya wuce misali.
2. Kazanta mai yawa ta lalace
Ayyukan gazawa: alamun lalacewa ba bisa ka’ida ba a saman gungura.
Dalili: Tsarin shigarwa na tsarin yana samar da sikelin oxide ko bututun tsarin yana da ƙura da datti, kuma tsarin yana da isasshen dawowar mai ko isasshen man shafawa don haifar da lalacewa mara kyau.
3. Lalacewa saboda rashin mai ko rashin isasshen man shafawa:
Aikace-aikacen da ba daidai ba: hayaniyar sanyaya iska, kunna wuta da taɓarɓarewa, farfajiyar sassan injin ɗin sun bushe, da lalacewa mara kyau (rashin mai); farfajiyar injin yana da madaidaicin adadin mai amma ana sawa ba daidai ba.
Dalili: Rashin isasshen dawowar mai a cikin tsarin ko yawan zafin jiki na compressor yana haifar da ƙarancin danko mai yawa ko ƙima mai yawan sanyaya yana haifar da ƙarancin ɗanko mai.
4. Motar ta lalace
Aikace-aikacen Laifi: Ana kunna kwandishan a kan tafiya da tafiye-tafiye, ƙimar juriya da aka auna ba daidai ba ce (0 ko rashin iyaka, da sauransu), kuma gajeriyar hanya ce zuwa ƙasa. An murƙushe murfin da ɗan gajeren lokaci kuma an ƙone shi, ko kuma an narkar da tsintsiyar mashaya, ko ta ƙone ta da zafi.
Sanadin: ƙazantar ƙazanta a cikin tsarin zai datse murfin kuma ya haifar da ɗan gajeren zango (galibi akan farfajiya), ko ƙyallen fenti yayin aiwatar da masana’anta na coil zai haifar da ɗan gajeren da’irar (galibi akan wanda ba a saman ba), ko yin amfani da yawa zai haifar murfin ya ƙone da sauri.
5. Zoben zamewar giciye ya karye:
Matsalar aiki: Kwamfutar tana gudana amma ta kasa kafa bambancin matsin lamba, tare da sautin kararrawa ko kulle-kulle bayan gudu na ɗan lokaci. An karye zoben zamewar giciye, kuma akwai aski mai yawa na azurfa da aski na jan ƙarfe a ciki.
Dalili: Matsalar farawa ba daidai ba ce, wanda galibi yana faruwa lokacin da aka cajin firiji kuma aka sarrafa shi nan da nan.
6. Zazzabi mai tsananin zafi
Aikace -aikacen Laifi: Zazzabi mai ƙamshin kwampreso ya yi yawa a cikin ɗan gajeren lokaci bayan an kunna kwampreso. Lokacin da aka tarwatsa kwampreso, farfajiyar littafin ya ɗan yi zafi saboda tsananin zafin.
Abubuwan da ke haddasawa: rashin isasshen iskar injin waje, ɓarna ko ƙarancin isasshen firiji, iskar gas tana gudana ta cikin bawul ɗin hanyoyi huɗu, toshe matatun tsarin ko bawul ɗin fadada lantarki.
7. Surutu:
Hayaniyar da ba a so ta compressor: Gaba ɗaya, ana iya gano shi ta hanyar binciken kayayyaki a masana’anta. Hayaniyar a waje da masana’anta na iya faruwa bayan an maye gurbin kwampreso. Dalilin shi ne gaba ɗaya hayaniyar da ke haifar da walƙiya mai gudana yayin walda, kamar: hayaniyar tsallake motoci da amo.
Rashin isasshen kula da ƙazanta yayin shigarwa na kayan aiki da isasshen man shafawa bayan lokacin aiki na iya haifar da hayaniya mara kyau a cikin kwampreso. Ya zama dole a tabbatar da tsotse tsotse da matatun mai, da tabbatarwa da haɓaka ingancin mai da yawa.
8. An kasa kafa bambancin matsa lamba:
Ayyukan matsala: Kwamfutar tana gudana amma ba za a iya kafa bambancin matsa lamba ba.
Dalili: Kuskuren U, V, W kuskuren wayoyi guda uku, wanda galibi yana faruwa a cikin kulawar kwampreso.