- 28
- Sep
Coke Oven Silica Brick
Coke Oven Silica Brick
Tubin siliki na Coke yakamata ya zama kayan ƙin acid wanda aka haɗa da sikelin sikeli, cristobalite da ƙaramin adadin ma’adini da lokacin gilashi.
1. Abubuwan silicon dioxide sun fi 93%. Hakikanin gaskiya shine 2.38g/cm3. Yana yana da juriya ga acid slag yashewa. Mafi girman ƙarfin zafin jiki. Zazzabi mai fara fara laushi yana 1620 ~ 1670 ℃. Ba zai lalace ba bayan amfani na dogon lokaci a babban zazzabi. Gabaɗaya babu juzu’in juzu’i sama da 600 ° C. Ƙaramin ƙaramin haɓakar zafin jiki. Babban juriya na girgiza zafi. A ƙasa da 600 ℃, nau’in kristal yana canzawa da yawa, ƙarar tana canzawa ƙwarai, kuma juriya na girgiza ya zama mafi muni. Ana amfani da silica na halitta azaman albarkatun ƙasa, kuma ana ƙara adadin ma’adanai masu dacewa don haɓaka jujjuyawar ma’adini a cikin koren jiki zuwa phosphorite. Sannu a hankali an harba shi a 1350 ~ 1430 ℃ a rage yanayi.
2. An fi amfani da shi don ɗakin coking da bangon bangare na ɗakin konewa na murhun coke, mai sabuntawa da sasannin murhun murhu na murhun ƙarfe, murhun wuta, murhun murhun murɗawa, murhun wuta kayan aiki da yumbu, da dai sauransu Da sauran sassan ɗaukar kaya. Hakanan ana amfani dashi don sassan ɗaukar kayan zafi masu zafi na murhun busasshen zafi da rufin murhun murhun acid.
3. Kayan bulo siliki quartzite ne azaman albarkatun ƙasa, yana ƙara ƙaramin ma’adinai. Lokacin da aka ƙone shi da zafi mai zafi, abun da ke cikin ma’adinai ya ƙunshi tridymite, cristobalite da gilashi da aka kafa a babban zafin jiki. Abun cikin AiO2 ya fi 93%. Daga cikin tubalin siliki mai ƙonewa, abun cikin tridymite shine mafi girma, yana lissafin 50% zuwa 80%; cristobalite shine na biyu, yana lissafin kawai 10% zuwa 30%; kuma abun ciki na ma’adini da lokacin gilashi yana canzawa tsakanin 5% zuwa 15%.
4. Kayan bulo na silica an yi shi da ma’adini, an ƙara shi tare da ƙaramin ma’adinai, kuma an ƙone shi da zafi mai zafi. Abun haɓakar ma’adinai shine tridymite, cristobalite da gilashi da aka kafa a babban zafin jiki. Its SiO2 abun ciki Sama da 93%.
5. tubalin siliki abu ne mai ƙonewa na acidic, wanda ke da tsayayyar tsayayya ga yaɗuwar acidic slag, amma lokacin da alkaline slag ya lalace sosai, oxides kamar Al2O3 yana lalata shi da sauƙi, kuma yana da juriya mai kyau ga oxides kamar iCaO, FeO , da Fe2O3. jima’i.
6. Babban hasara na kaya shine ƙarancin kwanciyar hankali na zafi da ƙarancin ƙima, gaba ɗaya tsakanin 1690-1730 ℃, wanda ke iyakance iyakar aikace-aikacen sa.
Silica tubali-jiki Properties
1. Tsayayyar acid-tushe
Tubalan siliki sune kayan ƙonewa na acidic waɗanda ke da tsayayyar tsayayya ga lalata gurɓataccen acid, amma lokacin da alkaline slag ke lalata su, oxides kamar AI2O3 suna lalata su cikin sauƙi, kuma suna da juriya mai kyau ga oxides kamar CaO, FeO, da Fe2O3.
2. Fadadawa
Ingantaccen yanayin dumama na tubalin siliki yana ƙaruwa tare da haɓaka zafin aiki ba tare da raguwa ba. Yayin aiwatar da tanda, ƙarar bulodin silica yana ƙaruwa tare da haɓaka zafin jiki. A cikin tsarin tanda, matsakaicin faɗaɗa tubalin siliki yana faruwa tsakanin 100 da 300 ℃, kuma faɗaɗa kafin 300 ℃ kusan 70% zuwa 75% na jimlar faɗaɗawa. Dalilin shi ne SiO2 yana da wuraren canza fasalin crystal guda huɗu na 117 ℃, 163 ℃, 180 ~ 270 ℃ da 573 ℃ a cikin tsarin tanda. Daga cikin su, haɓaka ƙarar da cristobalite ya haifar shine mafi girma tsakanin 180 ~ 270 ℃.
3. Naƙasasshiyar zafin jiki a ƙarƙashin kaya
Mafi girman zazzabin nakasa a ƙarƙashin nauyi shine fa’idar tubalin siliki. Yana kusa da wurin narkewa na tridymite da cristobalite, wanda ke tsakanin 1640 zuwa 1680 ° C.
4. Daidaitaccen zafi
Babban gazawar tubalin siliki shine ƙarancin kwanciyar hankali na zafi da ƙarancin ƙima, gabaɗaya tsakanin 1690 zuwa 1730 ° C, wanda ke iyakance iyakar aikace -aikacen su. Mabuɗin don tabbatar da kwanciyar hankali na ɗamarar tubalin siliki shine ƙima, wanda shine ɗayan mahimman alamu don ƙayyade jujjuyawar ma’adini. Ƙananan ƙarancin bulo na silica, mafi cikakkiyar juyi na lemun tsami, da ƙaramin raguwar saura yayin aikin tanda.
5. Silica bulo-al’amurran da ke buƙatar kulawa
1. Lokacin da zazzabi mai aiki ya yi ƙasa da 600 ~ 700 ℃, ƙarar bulo na silica yana canzawa sosai, aikin tsayayya da sanyi mai sanyi da zafi mara kyau, kuma kwanciyar hankali na zafi ba shi da kyau. Idan tanda coke yana aiki a wannan zafin na dogon lokaci, masonry zai karye cikin sauƙi.
2. Ayyuka Kayan jiki na coke tanda silica tubalin:
(1) Zazzabi mai laushi yana da girma. Tubin siliki na Coke na iya tsayayya da ƙarfin kuzarin motar da aka ɗora a kan rufin tanderun a ƙarƙashin babban zafin jiki, kuma ana iya amfani da shi na dogon lokaci ba tare da nakasa ba;
(2) High thermal watsin. Coke ana yin shi ne daga coking coal a cikin coking room ta hanyar gudanar da dumama a bangon ɗakin konewa, don haka tubalin siliki da ake amfani da shi don gina bangon ɗakin konewa yakamata ya kasance yana da haɓaka mafi girma. A cikin kewayon zafin jiki na ɗakin ƙone murhun coke, tubalin siliki yana da haɓaka mafi ƙarfi fiye da tubalin yumɓu da manyan tubalin alumina. Idan aka kwatanta da tubalin siliki na coke na yau da kullun, za a iya haɓaka yanayin ɗumbin ɗumbin murhun siliki na coke mai yawa da 10% zuwa 20%;
(3) Kyakkyawan juriya na zafin zafi a babban zafin jiki. Saboda cajin lokaci -lokaci da coking na murhun coke, zazzabin tubalin silica a ɓangarorin biyu na bangon ɗakin konewa yana canzawa sosai. Yanayin canjin yanayin yanayin aiki na yau da kullun ba zai haifar da fashewa mai ƙarfi da ƙyallen bulo na silica ba, saboda sama da 600 ℃, bulo na siliki na coke suna da tsayayyar girgiza zafi;
(4) Tsayayyen ƙarar a babban zafin jiki. A cikin tubalin siliki tare da fasalin juzu’i mai kyau, ragowar ma’adini bai wuce 1%ba, kuma faɗaɗa yayin dumama yana mai da hankali kafin 600C, sannan fadada ya ragu sosai. Yayin aikin al’ada na murhun coke, zazzabi ba ya sauka ƙasa da 600 ° C, kuma masonry ba zai canza da yawa ba, kuma ana iya kiyaye kwanciyar hankali da matsin lamba na dogon lokaci.
model | BG-94 | BG-95 | BA-96A | BA-96B | |
Chemical abun da ke ciki% | SiO2 | ≥94 | ≥95 | ≥96 | ≥96 |
Fe2O3 | ≤1.5 | ≤1.5 | ≤0.8 | ≤0.7 | |
Al2O3+TiO2+R2O | ≤1.0 | ≤0.5 | ≤0.7 | ||
Refractoriness ℃ | 1710 | 1710 | 1710 | 1710 | |
Bayyanar Porosity % | ≤22 | ≤21 | ≤21 | ≤21 | |
Yawan Girma g / cm3 | ≥1.8 | ≥1.8 | ≥1.87 | ≥1.8 | |
Girman gaske, g/cm3 | ≤2.38 | ≤2.38 | ≤2.34 | ≤2.34 | |
Ƙarfin Ƙarfin Ƙarfin Mpa | ≥24.5 | ≥29.4 | ≥35 | ≥35 | |
0.2Mpa Refractoriness A ƙarƙashin Load T0.6 ℃ | ≥1630 | ≥1650 | ≥1680 | ≥1680 | |
Canjin Dindindin na Kan Layi Akan Zafi (%) 1500 ℃ X2h |
0 ~+0.3 | 0 ~+0.3 | 0 ~+0.3 | 0 ~+0.3 | |
20-1000 Exp Fadada Zazzabi 10-6/℃ | 1.25 | 1.25 | 1.25 | 1.25 | |
Ƙarfin Zazzabi (W/MK) 1000 ℃ | 1.74 | 1.74 | 1.44 | 1.44 |